Skip to content

ന്യായവിധി ദിനത്തിൽ വലത്തും ഇടത്തും നിന്ന് മലക്കുകൾ നമ്മെ സഹായിക്കുമോ?

  • by

ഒരു കാഹള നാദത്തോടെ ന്യായവിധി ദിവസം എങ്ങനെ ആരംഭിക്കുമെന്ന് സൂറ അൽ ഹഖ (സൂറ 69 – യാധാർത്യം) വിവരിക്കുന്നു.

പിന്നെ, ഒരു തവണ കാഹളം മുഴക്കി. ഭൂമിയും പർവതങ്ങളും ഉയർത്തുകയും തകർക്കപ്പെടുകയും ഒന്നാകെ തകർക്കപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നു. ആ ദിവസം, അത് സംഭവിക്കും. ആകാശം വിണ്ടുകീറും; അതിനാൽ ആ ദിവസം അത് ദുർബലമായിരിക്കും. മാലാഖമാർ അതിൻറെ അതിർത്തിയിൽ വ്യനസിക്കപ്പെടും, എട്ടു ദൂതന്മാർ ആ ദിവസം നിങ്ങളുടെ കർത്താവിന്റെ സിംഹാസനം അവരുടെ മുകളിൽ വഹിക്കും. ആ ദിവസം നിങ്ങൾ തുറന്നുകാട്ടപ്പെടും, നിങ്ങളുടേതായ ഒരു രഹസ്യവും മറഞ്ഞിരിക്കില്ല.

സൂറ ഹഖ 69: 13-18

സൂറ ഖാഫ് (സൂറ 50) പുറമേ അല്ലാഹുവിൻറെ കാഹളത്തിൽ ഊതപ്പെട്ടാൽ നമ്മുടെ വലത്തോട്ടും ഇടത്തോട്ടും വശങ്ങളിൽ രക്ഷിതാവ് നമ്മുടെ കാര്യങ്ങളെയും ഹാത്തി റെക്കോർഡ് വെളിപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ഒരു ദിവസം വിവരിക്കുന്നു. ഈ ആയത്ത് വായിച്ചു:  

മനുഷ്യനെ നാം സൃഷ്ടിച്ചത് നാം അദ്ദേഹത്തിന് അവൻറെ മനസ്സ് മന്ത്രിച്ചു അറിയുന്നു. അവന്റെ ജുഗുലാർ സിരയേക്കാൾ ഞങ്ങൾ അവനോട് കൂടുതൽ അടുത്തു. രണ്ട് റിസീവറുകൾ ലഭിക്കുമ്പോൾ, വലത്തോട്ടും ഇടത്തോട്ടും ഇരിക്കുന്നു. അവൻ ഒരു വാക്കുപോലും ഉച്ചരിക്കുന്നില്ല, പക്ഷേ ഒരു കാവൽക്കാരൻ തയ്യാറാണ്. മരണത്തിന്റെ അമ്പരപ്പ് സത്യമായി: “ഇതാണ് നിങ്ങൾ ഒഴിവാക്കാൻ ശ്രമിച്ചത്.” “ഇതാണ് വാഗ്‌ദത്ത ദിനം.” ഓരോ ആത്മാവും ഒരു ഡ്രൈവറും സാക്ഷിയുമായി മുന്നോട്ട് വരും. “നിങ്ങൾ ഇത് അവഗണിക്കുകയായിരുന്നു, അതിനാൽ ഞങ്ങൾ നിങ്ങളുടെ സ്ക്രീൻ നിങ്ങളിൽ നിന്ന് ഉയർത്തി, ഇന്ന് നിങ്ങളുടെ കാഴ്ചപ്പാട് ശ്രദ്ധാലുവാണ്.” അവന്റെ അകമ്പടി പറയും, “ഇതാണ് ഞാൻ എന്നോടൊപ്പം ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്.”

സൂറ ഖാഫ് 50: 16-23

കാഹളത്തിന്റെ മുന്നറിയിപ്പ് ഇതിനകം നൽകിയിരുന്നുവെന്ന് ഖുർആൻ 20 പറയുന്നു (ഖുർആൻ വെളിപ്പെടുത്തുന്നതിന് മുമ്പ് തന്നെ). എപ്പോഴാണ് ഇത് നൽകിയത്? ഭൂമിയിലേക്കുള്ള തന്റെ മടങ്ങിവരവിൽ സ്വർഗത്തിന്റെ കാഹളം ധ്വനിക്കുമെന്ന് ഇഞ്ചിലിൽ ഈസ അൽ മസിഹ് (സ) മുൻകൂട്ടിപ്പറഞ്ഞിരുന്നു :  

അവൻ തന്റെ മാലാഖമാരെ ഉച്ചത്തിലുള്ള കാഹളനാദത്തോടെ അയയ്ക്കും, അവർ അവനെ തിരഞ്ഞെടുത്തവരെ നാലു കാറ്റുകളിൽ നിന്നും, ആകാശത്തിന്റെ ഒരറ്റം മുതൽ മറ്റേ അറ്റം വരെ ശേഖരിക്കും.

മത്തായി 24: 31

ഇതിനുശേഷം എന്ത് സംഭവിക്കും?  നമ്മുടെ പ്രവൃത്തികൾ രേഖപ്പെടുത്തിക്കൊണ്ട് നമ്മുടെ വലതുവശത്തും ഇടതുവശത്തും ഒരോ മാലാഖമാർ ഉണ്ടാകുമെന്ന് സൂറ ഖഫ്  വിവരിക്കുന്നു. നമ്മുടെ നാഡീഞരമ്പുകളെക്കാൾ അല്ലാഹു നമുക്ക് ഏറ്റവും അടുത്തയാളായതിനാൽ , നമ്മുടെ പ്രവൃത്തികളുടെ ഈ രേഖകൾ വളരെ വിപുലമാണെന്നും അവ യഥാർത്ഥത്തിൽ ‘പുസ്തകങ്ങൾ’ ആണെന്നും ഇഞ്ചിൽ പറയുന്നു . ഈസാ അൽ മസിയുടെ ശിഷ്യനായ യോഹന്നാൻ തനിക്കുണ്ടായ ഒരു ദർശനത്തിൽ ഇഞ്ചിലിലെ അവസാന പുസ്തകമായ വെളിപാടിൽ ഇത് എഴുതിയിരിക്കുന്നു. അത് ഇപ്രകാരമാണ്

അപ്പോൾ ഞാൻ ഒരു വലിയ വെളുത്ത സിംഹാസനവും അതിൽ ഇരിക്കുന്നവനും കണ്ടു. ഭൂമിയും ആകാശവും അവന്റെ സാന്നിധ്യത്തിൽ നിന്ന് ഓടിപ്പോയി, അവയ്ക്ക് സ്ഥലമില്ല. 12 മരിച്ചവരും വലുതും ചെറുതുമായവർ സിംഹാസനത്തിനു മുന്നിൽ നിൽക്കുന്നതും പുസ്തകങ്ങൾ തുറക്കുന്നതും ഞാൻ കണ്ടു. മറ്റൊരു പുസ്തകം തുറന്നു, അത് ജീവിതത്തിന്റെ പുസ്തകമാണ്. പുസ്തകങ്ങളിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നതുപോലെ മരിച്ചവരെ അവർ വിലയിരുത്തി. 13 സമുദ്രം അതിലെ മരിച്ചവരെ ഉപേക്ഷിച്ചു, മരണവും പാതാളവും അവരിലുള്ള മരിച്ചവരെ ഉപേക്ഷിച്ചു, ഓരോ വ്യക്തിയും അവർ ചെയ്തതനുസരിച്ച് വിധിക്കപ്പെട്ടു. 14 പിന്നെ മരണവും പാതാളവും അഗ്നി തടാകത്തിലേക്ക് എറിയപ്പെട്ടു. തീയുടെ തടാകം രണ്ടാമത്തെ മരണമാണ്. 15 ജീവപുസ്തകത്തിൽ എഴുതിയിട്ടില്ലാത്ത ആരെയും അഗ്നി തടാകത്തിലേക്ക് എറിയുന്നു.

വെളിപ്പാടു 20: 11-15

ഇതിൽ പറയുന്നു; ‘പുസ്തകങ്ങളിൽ എഴുതിയിരുന്നതിനു ഒത്തവണ്ണം മരിച്ചവർക്കു അവരുടെ പ്രവർത്തികൾക്കടുത്ത ന്യായവിധി ഉണ്ടായി’. അതു കൊണ്ട് പുസ്തകങ്ങളിൽ രേഖപ്പെടുത്തുമ്പോൾ ചില ഇളവു ലഭിക്കുമെന്നു പ്രതീക്ഷിച്ചു കൊണ്ട് പ്രാർത്ഥനക്കുശേഷം നാം നമ്മുടെ ഇടത്തും വലത്തുമുള്ള ദൂതന്മാരെ വണങ്ങുന്നു.

ജീവന്റെ പുസ്തകം

എന്നാൽ ഗുണദോഷ നേട്ടങ്ങൾ രേഖപ്പെടുത്തുന്ന പുസ്തകങ്ങളിൽ നിന്നും വ്യതസ്തമായി ജീവന്റെ പുസ്തകം എന്ന മറ്റൊരു പുസ്തകം ഉണ്ടെന്നുള്ളത് നാം ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടതാണ്. ജീവപുസ്തകത്തിൽ പേരെഴുതികാനാത്ത ഏവനെയും തീപ്പൊയ്കയിൽ(നരകത്തിന്റെ മറ്റൊരു പദം) തള്ളിയിടും എന്ന് ഈ പുസ്തകം പറയുന്നു. അതിനാൽ, നമ്മുടെ വലതുവശത്ത് മാലാഖ രേഖപ്പെടുത്തിയ നല്ല യോഗ്യതകളുടെ പട്ടിക വളരെ വലുതാണെങ്കിലും, ഇടതുവശത്ത് മാലാഖ രേഖപ്പെടുത്തിയ പാപങ്ങളുടെ പട്ടിക വളരെ ചെറുതാണെങ്കിലും – അപ്പോഴും – നമ്മുടെ പേര് ജീവന്റെ പുസ്തകത്തിൽ‘ ഇല്ലെങ്കിൽ  നമ്മൾ ഇപ്പോഴും നരകത്തിനു യോഗ്യരാണ്. എന്താണ് ഈ ‘ജീവന്റെ പുസ്തകം’?, ഈ പുസ്തകത്തിൽ നമ്മുടെ പേര് എങ്ങനെ രേഖപ്പെടുത്തും?   

  ഹസ്രത്ത് ആദാം പാപം ചെയ്തപ്പോൾ അല്ലാഹു സ്വർഗത്തിൽ നിന്ന് അവനെ ബഹിഷ്കൃതനാക്കുകയും അവനെ നശ്വരനാക്കുകയും ചെയ്തു എന്ന് തൌറാത്തും  ഖുർആനും പറയുന്നു. ഇതിനർത്ഥം അവനും (അവന്റെ മക്കളായ നാമും) ജീവന്റെ ഉറവിടത്തിൽ നിന്ന് വേർപെട്ടു എന്നാണ്. ഇതുകൊണ്ടാണ് നമ്മൾ നശ്വരന്മാരും ഒരു ദിവസം മരണത്തിന് അധീനരാകുന്നതും. ഈ ജീവിതം നമുക്ക് പുനഃസ്ഥാപിച്ച് നമ്മുടെ പേരുകൾ ജീവിത പുസ്തകത്തിൽ ഉൾപ്പെടുത്താനാണ് പ്രവാചകനായ ഈസ അൽ മസിഹ്  അ.സ വന്നത്. അദ്ദേഹം പ്രഖ്യാപിച്ചതുപോലെ    

സത്യമായി ഞാൻ നിങ്ങളോടു പറയുന്നു, എന്റെ വചനം കേൾക്കുകയും എന്നെ അയച്ചവനെ വിശ്വസിക്കുകയും ചെയ്യുന്നവർക്ക് നിത്യജീവനുണ്ട്, വിധിക്കപ്പെടുകയില്ല, എന്നാൽ മരണത്തിൽ നിന്ന് ജീവിതത്തിലേക്ക് കടന്നു.

യോഹന്നാൻ 5: 24

ഇബ്രാഹീം പ്രവാചകൻ ഈ ജീവിത ദാനത്തെ എങ്ങനെ മുൻകൂട്ടി കണ്ടു, ഈസ അൽ മസിഹിന് നമുക്ക് ജീവൻ നൽകാൻ കഴിയുന്നത് എന്തുകൊണ്ടെന്ന് ഇവിടെ വിശദമായി വിവരിക്കുന്നു . സൂറ ഖാഫ് അത് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു 

സത്യമായി ഞാൻ നിങ്ങളോടു പറയുന്നു, എന്റെ വചനം കേൾക്കുകയും എന്നെ അയച്ചവനെ വിശ്വസിക്കുകയും ചെയ്യുന്നവർക്ക് നിത്യജീവനുണ്ട്, വിധിക്കപ്പെടുകയില്ല, എന്നാൽ മരണത്തിൽ നിന്ന് ജീവിതത്തിലേക്ക് കടന്നു.

സൂറ ഖാഫ് 50: 24

ധാർഷ്ട്യമുള്ള എല്ലാ അവിശ്വാസികളെയും നരകത്തിലേക്ക് എറിയുക.

അങ്ങനെ നിത്യജീവൻ വാഗ്ദാനം ചെയ്തിട്ടുണ്ടെങ്കിൽ എന്തുകൊണ്ട് അതിനെക്കുറിച്ച് അറിയിച്ചില്ല ?

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *