ഈസാ അൽ മസിഹിനെക്കുറിച്ച് സങ്കീർത്തനങ്ങളും പ്രവാചക രേഖകളും എങ്ങനെയാണ് പ്രവചിച്ചത്?

  • by

പ്രവാചകൻ മൂസ അ. യുടെ   തൌറാത്ത്  പ്രവാചകൻ ഈസാ അ.സ ൻറെ വരവിനെക്കുറിച്ചും മുന്നറിവിനെക്കുറിച്ചുമുള്ള  മാതൃകയായ അടയാളങ്ങൾ വെളിപ്പെടുത്തി . മൂസായെ പിന്തുടർന്ന പ്രവാചകന്മാർ അല്ലാഹുവിന്റെ പദ്ധതിയെ അവ പാരായണം ചെയ്യുക വഴി അത് തെളിയിച്ചു. Malayalam translation. ദൈവത്തിൽ നിന്ന് പ്രചോദനം ഉൾക്കൊണ്ട്, 1000 ബി.സി.യിൽ വരുന്ന മസിഹ് എന്ന 2ആം സങ്കീർത്തനം ആദ്യം പ്രവചിച്ചത് ദാവൂദ് അ.സ ആണ്. തുടർന്ന് സങ്കീർത്തനം 22-ൽ അദ്ദേഹത്തിനു ഒരു സന്ദേശം ലഭിച്ചു, അദ്ദേഹത്തിന്റെ കൈകളും കാലുകളും പീഡനത്താൽ ‘തുളയ്ക്കപ്പെട്ട’ തും, പിന്നീട് ‘മരണത്താൽ പൊടിയിൽ’ കിടന്നെങ്കിലും പിന്നീട് ഭൂമിയിലെ എല്ലാ കുടുംബങ്ങൾക്കും ബാധകമാകുന്ന ഒരു വലിയ വിജയം കൈവരിക്കുന്ന ഒരുവനെക്കുറിച്ച് അദ്ദേഹത്തിനു ഒരു സന്ദേശം ലഭിച്ചു. Malayalam translation. ഈസ അൽ മസിഹിനു വരാനിരിക്കുന്ന ക്രൂശിക്കലിന്റെയും ഉയിർത്തെഴുന്നേൽപ്പിന്റെയും പ്രവചനമാണോ ഇത്? സൂറസബ (സൂറ 34), സൂറ അന് നാം (സൂറ 27) എന്നിവ സബൂറിൽ (അതായത് സങ്കീർത്തനം 22) അല്ലാഹു എങ്ങനെയാണ് ദാവൂദിനെ പ്രചോദിപ്പിച്ചത് എന്ന്  നമ്മോടു പറയുന്ന വസ്തുതകൾ നാം ഒന്ന് പരിശോധിക്കുവാൻ പോവുകയാണു.

സങ്കീർത്തനം 22-ന്റെ പ്രവചനം

22-ആം സങ്കീർത്തനം മുഴുവൻ താങ്കൾക്ക് ഇവിടെ വായിക്കാം. ഇഞ്ചീലിൽ ഈസാ മസീഹിന്റെ ശിഷ്യന്മാർ (കൂട്ടുകാർ ) ക്രൂശീകരണത്തിനു സാക്ഷ്യം വഹിച്ചത് ഈസ അൽ മസീഹിന്റെ ക്രൂശീകരണത്തിന്റെ വിവരണത്തിനൊപ്പം സങ്കീർത്തനം 22-നോട് സമാന്തരമായ ഒരു പട്ടികയിൽ താഴെ വിവരിച്ചിരിക്കുന്നു.  Malayalam translation. വാക്യങ്ങളുടെ നിറം പൊരുത്തപ്പെടുന്നതിനാൽ സാമ്യതകൾ എളുപ്പത്തിൽ മനസ്സിലാക്കുവാൻ കഴിയുന്നു.

   Malayalam translation. 

സങ്കീർത്തനം 22 – 1000 ബി.സി.യിൽ എഴുതപ്പെട്ടത്

 

(മത്തായി 27:31-48)…പിന്നെ അവനെ (യേശുവിനെ) അവർ  ക്രൂശിപ്പാൻ കൊണ്ടുപോയി.
39 കടന്നുപോകുന്നുവർ തല കലുക്കി അവനെ ദുഷിച്ചു:
40 …., “നിന്നെത്തന്നേ രക്ഷിക്ക”; ദൈവപുത്രൻ എങ്കിൽ ക്രൂശിൽ നിന്നു ഇറങ്ങിവാ എന്നു പറഞ്ഞു.
41 അങ്ങനെ തന്നേ മഹാപുരോഹിതന്മാരും ശാസ്ത്രിമാരും മൂപ്പന്മാരും അവനെ പരിഹസിച്ചു:
42 “ഇവൻ മറ്റുള്ളവരെ രക്ഷിച്ചു”, “തന്നെത്താൻ രക്ഷിപ്പാൻ കഴികയില്ല”! അവൻ യിസ്രായേലിന്റെ രാജാവു ആകുന്നു! എങ്കിൽ ഇപ്പോൾ ക്രൂശിൽനിന്നു ഇറങ്ങിവരട്ടെ; എന്നാൽ ഞങ്ങൾ അവനിൽ വിശ്വസിക്കും.
43 അവൻ ദൈവത്തിൽ ആശ്രയിക്കുന്നു; അവന്നു ഇവനിൽ പ്രസാദമുണ്ടെങ്കിൽ ഇപ്പോൾ വിടുവിക്കട്ടെ; ഏകദേശം ഒമ്പതാംമണി നേരത്തു യേശു: എന്റെ ദൈവമേ, എന്റെ ദൈവമേ, നീ എന്നെ കൈവിട്ടതു എന്തു” എന്ന് ഉറക്കെ നിലവിളിച്ചു. 48 ഉടനെ അവരിൽ ഒരുത്തൻ ഓടി ഒരു സ്പോങ്ങ് എടുത്തു പുളിച്ച വീഞ്ഞു നിറെച്ചു ഓടത്തണ്ടിന്മേൽ ആക്കി അവന്നു കുടിപ്പാൻ കൊടുത്തു.മർക്കോസ് 15:16-20-പടയാളികൾ അവനെ ആസ്ഥാനമായ മണ്ഡപത്തിന്നകത്തു കൊണ്ടുപോയി പട്ടാളത്തെ എല്ലാം വിളിച്ചുകൂട്ടി.
17 അവനെ രക്താംബരം ധരിപ്പിച്ചു, മുള്ളുകൊണ്ടു ഒരു കിരീടം മെടഞ്ഞു അവനെ ചൂടിച്ചു:
18 യെഹൂദന്മാരുടെ രാജാവേ, ജയജയ എന്നു പറഞ്ഞു വന്ദിച്ചു;
19 കോൽകൊണ്ടു അവന്റെ തലയിൽ അടിച്ചു, അവനെ തുപ്പി, മുട്ടുകുത്തി അവനെ നമസ്കരിച്ചു.
20 അങ്ങനെ അവനെ പരിഹസിച്ച ശേഷം അവർ രക്താംബരം നീക്കി സ്വന്തവസ്ത്രം ധരിപ്പിച്ചു അവനെ ക്രൂശിപ്പാൻ കൊണ്ടുപോയി. 37. യേശു ഉറക്കെ നിലവിളിച്ചു പ്രാണനെ വിട്ടു.    …അവന്റെ കാൽ ഒടിച്ചില്ല. എങ്കിലും പടയാളികളിൽ ഒരുത്തൻ കുന്തംകൊണ്ടു അവന്റെ വിലാപ്പുറത്തു കുത്തി; ഉടനെ രക്തവും വെള്ളവും പുറപ്പെട്ടു... അവർ അവനെ ക്രൂശിച്ചു… ഞാൻ അവന്റെ കൈകളിൽ ആണിപ്പഴുതു കാണുകയും ആണിപ്പഴുതിൽ വിരൽ ഇടുകയും അവന്റെ വിലാപ്പുറത്തു കൈ ഇടുകയും ചെയ്തിട്ടല്ലാതെ…യോഹന്നാൻ 19::23- 23.പടയാളികൾ യേശുവിനെ ക്രൂശിച്ച ശേഷം അവന്റെ വസ്ത്രം എടുത്തു ഓരോ പടയാളിക്കു ഓരോ പങ്കായിട്ടു നാലു പങ്കാക്കി; അങ്കിയും എടുത്തു;
24.  ഇതു കീറരുതു; ആർക്കു വരും എന്നു ചീട്ടിടുക എന്നു അവർ തമ്മിൽ പറഞ്ഞു.
1എന്റെ ദൈവമേ, എന്റെ ദൈവമേ, നീ എന്നെ കൈവിട്ടതെന്തു? എന്നെ രക്ഷിക്കാതെയും എന്റെ ഞരക്കത്തിന്റെ വാക്കുകൾ കേൾക്കാതെയും അകന്നു നില്ക്കുന്നതെന്തു?
എന്റെ ദൈവമേ, ഞാൻ പകൽസമയത്തു വിളിക്കുന്നു; എങ്കിലും നീ ഉത്തരമരുളുന്നില്ല; രാത്രികാലത്തും ഞാൻ വിളിക്കുന്നു; എനിക്കു ഒട്ടും മൌനതയില്ല…7 എന്നെ കാണുന്നവരൊക്കെയും എന്നെ പരിഹസിക്കുന്നു; അവർ അധരം മലർത്തി തല കുലുക്കുന്നു;8. “യഹോവയിങ്കൽ നിന്നെത്തന്നേ സമർപ്പിക്ക”! അവൻ അവനെ രക്ഷിക്കട്ടെ! അവൻ അവനെ വിടുവിക്കട്ടെ! അവനിൽ പ്രസാദമുണ്ടല്ലോ.
9 നീയല്ലോ എന്നെ ഉദരത്തിൽനിന്നു പുറപ്പെടുവിച്ചവൻ; എന്റെ അമ്മയുടെ മുല കുടിക്കുമ്പോൾ നീ എന്നെ നിർഭയം വസിക്കുമാറാക്കി.
10 ഗർഭപാത്രത്തിൽനിന്നു ഞാൻ നിങ്കൽ ഏല്പിക്കപ്പെട്ടു; എന്റെ അമ്മയുടെ ഉദരംമുതൽ നീ എന്റെ ദൈവം.
11 കഷ്ടം അടുത്തിരിക്കയാൽ എന്നെ വിട്ടകന്നിരിക്കരുതേ; സഹായിപ്പാൻ മറ്റാരുമില്ലല്ലോ. 12. അനേകം കാളകൾ എന്നെ വളഞ്ഞു; ബാശാൻ കൂറ്റന്മാർ എന്നെ ചുറ്റിയിരിക്കുന്നു13 ബുഭുക്ഷയോടെ അലറുന്ന സിംഹംപോലെ അവർ എന്റെ നേരെ വായ് പിളർക്കുന്നു.
14 ഞാൻ വെള്ളംപോലെ തൂകിപ്പോകുന്നു; എന്റെ അസ്ഥികളെല്ലാം ബന്ധം വിട്ടിരിക്കുന്നു; എന്റെ ഹൃദയം മെഴുകുപോലെ ആയി എന്റെ കുടലിന്റെ നടുവെ ഉരുകിയിരിക്കുന്നു.
15എന്റെ ശക്തി ഓട്ടുകഷണംപോലെ ഉണങ്ങിയിരിക്കുന്നു; എന്റെ നാവു അണ്ണാക്കോടു പറ്റിയിരിക്കുന്നു. നീ എന്നെ മരണത്തിന്റെ പൊടിയിൽ ഇട്ടുമിരിക്കുന്നു. 16.നായ്ക്കൾ എന്നെ വളഞ്ഞു; ദുഷ്ടന്മാരുടെ കൂട്ടം എന്നെ ചുറ്റിയിരിക്കുന്നു; അവർ എന്റെ കൈകളെയും കാലുകളെയും തുളെച്ചു.
17.എന്റെ അസ്ഥികളൊക്കെയും എനിക്കു എണ്ണാം; അവർ എന്നെ ഉറ്റുനോക്കുന്നു.
18. എന്റെ വസ്ത്രം അവർ പകുത്തെടുത്തു, എന്റെ അങ്കിക്കായി അവർ ചീട്ടിടുന്നു.

ക്രൂശീകരണം കണ്ടവരുടെ വീക്ഷണകോണിൽ നിന്നാണ് ഇഞ്ചീൽ എഴുതപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. എന്നാൽ സങ്കീർത്തനം 22 അത് അനുഭവിക്കുന്ന ഒരാളുടെ കാഴ്ചപ്പാടിൽ നിന്നാണ് എഴുതപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത്. സങ്കീർത്തനം 22-നും ഈസാ മസീഹിന്റെ ക്രൂശീകരണവും തമ്മിലുള്ള ഈ സാമ്യത എങ്ങനെ നമുക്ക് വിശദീകരിക്കുവാൻ കഴിയും? ഇവ തമ്മിലുള്ള വിശദാംശങ്ങൾ യധാർത്ഥമായി പൊരുത്തപ്പെടുന്നത് അതായത് വസ്ത്രങ്ങൾ രണ്ടായി വിഭജിക്കപ്പെടും എന്നതും (നീളൻ കുപ്പായം തുന്നലുകൾക്കിടയിൽ കീറപ്പെടുകയും, പട്ടാളക്കാർക്കിടയിൽ വിതരണം ചെയ്യപ്പെടുകയും ചെയ്യുന്നത്), മാത്രമല്ല ആർക്കു ലഭിക്കും എന്നറിയുവാൻ ചീട്ട് ഇടുന്നതും (നീളൻ കുപ്പായം അവർ അത് കീറിമുറിക്കുകയാണെങ്കിൽ, അത് നശിക്കുവാൻ സാധ്യതയുണ്ട് അതു കൊണ്ടാണു അവർ ചീട്ടിട്ടത്) യാദൃച്ഛികമാണോ?  സങ്കീർത്തനം ക്രൂശീകരണം കണ്ടു പിടിക്കുന്നതിനു മുമ്പ് എഴുതപ്പെട്ടതാണ്, എന്നാൽ അതിന്റെ പ്രത്യേക  വിശദാംശങ്ങൾ (കൈകളും കാലുകളും തുളയ്ക്കുന്നു, അസ്ഥികൾ സന്ധിയിൽ നിന്ന് പുറത്ത് വരുന്നതിനാൽ – അതിന്റെ ഇര തൂങ്ങിനിൽക്കുന്നതും) വിവരിക്കുന്നു. അതു കൂടാതെ യേശുവിന്റെ വിലാപ്പുറത്ത് കുന്തം വച്ച് തുളയ്ക്കുമ്പോൾ ത രക്തവും വെള്ളവും പുറത്തേക്ക് ഒഴുകിയെന്നും ഹൃദയത്തിനു ചുറ്റും ഒരു ദ്രാവകം രൂപപ്പെട്ടുവരുന്നതിനെ സൂചിപ്പിക്കുന്നുണ്ടെന്നും യോഹന്നാന്റെ സുവിശേഷം രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്.   ഈസാ  അൽ മസിഹ്  അങ്ങിനെ ഹൃദയാഘാതം മൂലം മരിച്ചു. ‘എന്റെ ഹൃദയം മെഴുകു പോലെ ആയിത്തീർന്നു’എന്ന 22ആം സങ്കീർത്തനത്തിലെ വിവരണവുമായി ഇത് പൊരുത്തപ്പെടുന്നു. സങ്കീർത്തനം 22-ലെ ‘തുളച്ചു’ എന്ന എബ്രായ വാക്കിന്  ‘സിംഹത്തെപ്പോലെ’ എന്നാണ് അർത്ഥം. മറ്റു വാക്കുകളിൽ പറഞ്ഞാൽ, കൈകളും കാലുകളും തുളയ്ക്കപ്പെടുമ്പോൾ ഒരു സിംഹം എങ്ങിനെ അവയെ തകർക്കുകയും മാന്തിക്കീറുകയും ചെയ്യുമോ അതുപോലെ ആയിത്തീരും എന്നാണു അർത്ഥമാക്കുന്നത്.

അവിശ്വാസികൾ മറുപടി പറയുന്നത് ഇഞ്ചീലിലെ സാക്ഷികൾ രേഖപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്ന സങ്കീർത്തനം 22 ലെ സാമ്യം ഒരു പക്ഷെ പ്രവചനത്തിലെ സംഭവങ്ങളുമായി ‘ഒത്തുപോകുന്ന’ തരത്തിൽ ഒരു ഈസാ മസീഹിന്റെ ശിഷ്യന്മാർ ഉണ്ടാക്കിയതാകാം എന്നാണു.  അത് ആ സാമ്യത്തെ വിശദീകരിക്കുവാൻ കഴിയുന്ന ഒന്നാണോ?

സങ്കീർത്തനം 22-ഉം ഈസ അൽ മസിഹിന്റെ പൈതൃകവും

എന്നാൽ സങ്കീർത്തനം 22 മുകളിൽ പട്ടികയിൽ 18ആം വാക്യത്തിൽ അവസാനിക്കുന്നില്ല – അത് തുടരുകയാണു. ഇവിടെ ശ്രദ്ധിക്കേണ്ടത്: അവസാനം എത്ര വിജയകരമാണു- അതായത് മരണത്തിനു ശേഷം! എന്നതാണു.

26 എളിയവർ തിന്നു തൃപ്തന്മാരാകും; യഹോവയെ അന്വേഷിക്കുന്നവർ അവനെ സ്തുതിക്കും. നിങ്ങളുടെ ഹൃദയം എന്നേക്കും സുഖത്തോടിരിക്കട്ടെ.
27 ഭൂമിയുടെ അറുതികൾ ഒക്കെയും ഓർത്തു യഹോവയിങ്കലേക്കു തിരിയും; ജാതികളുടെ വംശങ്ങളൊക്കെയും നിന്റെ മുമ്പാകെ നമസ്കരിക്കും.
28 രാജത്വം യഹോവെക്കുള്ളതല്ലോ; അവൻ ജാതികളെ ഭരിക്കുന്നു.
29 ഭൂമിയിൽ പുഷ്ടിയുള്ളവരൊക്കെയും ഭക്ഷിച്ചാരാധിക്കും; പൊടിയിലേക്കു ഇറങ്ങുന്നവരെല്ലാവരും അവന്റെ മുമ്പാകെ കുമ്പിടും; തന്റെ പ്രാണനെ രക്ഷിപ്പാൻ കഴിയാത്തവനും കൂടെ.
30 ഒരു സന്തതി അവനെ സേവിക്കും; വരുന്ന തലമുറയോടു യഹോവയെക്കുറിച്ചു കീർത്തിക്കും.
31 അവർ വന്നു, ജനിപ്പാനുള്ള ജനത്തോടു അവൻ നിവർത്തിച്ചിരിക്കുന്നു എന്നു അവന്റെ നീതിയെ വർണ്ണിക്കും.

സങ്കീർത്തനം 22:26-31

ഇത് ഈ വ്യക്തിയുടെ മരണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദാംശങ്ങളെ കുറിച്ച് അല്ല സംസാരിക്കുന്നത്. സങ്കീർത്തനത്തിന്റെ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ അത് കൈകാര്യം ചെയ്യപ്പെട്ടിട്ടുണ്ട്. പ്രവാചകൻ ദാവൂദ് അ.സ ഇപ്പോൾ ഭാവിയിലേക്ക് കൂടുതൽ ഉറ്റുനോക്കുകയാണ്, ഈ നീതിമാനായ വ്യക്തിയുടെ മരണം ‘ഭാവി തലമുറ’യിൽ അതായത് ‘വരും തലമുറ’യിൽ (വാ.30) വരുത്തുവാൻ പോകുന്ന ശക്തമായ സ്വാധീനം എന്തെന്ന് അദ്ദേഹം എഴുതി അറിയിക്കുകയാണു. ഈസാ അൽ മസിഹിനു ശേഷം 2000ൽ പരം വർഷങ്ങൾ കഴിഞ്ഞാണ് നാം ജീവിക്കുന്നത്. ദാവൂദ് നമ്മോട് ‘വരുവാനിരിക്കുന്ന തലമുറ’ ‘കൈയും കാലും’ തുളയ്ക്കപ്പെട്ടവനും, ഇത്രയും ഭീകരമായ മരണം അനുഭവിക്കുകയും ചെയ്ത അവനെ ‘സേവിക്കുകയും’ ‘അവനെക്കുറിച്ച് പറയുകയും’ ചെയ്യും എന്ന് പറയുന്നു. 27-ആം വാക്യം പ്രവചിക്കുന്നത് – അത് ‘ഭൂമിയുടെ അറ്റത്തോളവും’ ചെല്ലും എന്നും ‘ലോകത്തിലെ എല്ലാ കുടുമ്പങ്ങളെയും’ ‘കർത്താവിലെക്ക് തിരിയുവാൻ’ കാരണമാക്കുകയും ചെയ്യും എന്ന് പറയുന്നു. “Malayalam translation. ‘സ്വയമായി ജീവിച്ചിരിക്കുവാൻ കഴിയാത്തവർ’ (എല്ലാവരും) ഒരു ദിവസം എങ്ങിനെയാണു അവന്റെ മുന്നിൽ മുട്ടുകുത്തുന്നത് എന്ന് 29-ആം വാക്യം സൂചിപ്പിക്കുന്നു. .

ഈ അന്ത്യത്തിന് സങ്കീർത്തനം 22-ന് അനുയോജ്യമായി ഇഞ്ചീൽ തയ്യാറാക്കപ്പെടുകയായിരുന്നോ എന്ന കാര്യവുമായി ഈ അവസാനത്തിനു യാതൊരു ബന്ധവുമില്ല- കാരണം, ഇപ്പോൾ ഇവ വളരെ വൈകിയ സംഭവങ്ങളെ കൈകാര്യം ചെയ്യുന്ന ഒന്നാണു – അതായത് നമ്മുടെ കാലത്തെ സംഭവങ്ങൾ. Malayalam translation. ഒന്നാം നൂറ്റാണ്ടിൽ ഇഞ്ചീലിന്റെ എഴുത്തുകാർക്ക് ഈസാ അൽ മസിഹിന്റെ  ഈ മരണം നമ്മുടെ കാലഘട്ടത്തിൽ വേണ്ടത്ര പ്രചോദനം ഉണ്ടാക്കുവാൻ കഴിഞ്ഞില്ല. Malayalam translation. അവിശ്വാസികളുടെ യുക്തിവാദം ഒരിക്കലും ദീർഘകാല, ലോകവ്യാപകമായ ഈസാ മസീഹിന്റെ സങ്കീർത്തനം 22ൽ 3000 വർഷങ്ങൾക്ക് മുമ്പ് കൃത്യമായി പ്രവചിച്ച ഈസ അൽ മസിഹിന്റെ പൈതൃകത്തെ വിശദീകരിക്കുന്നില്ല.

ദാവൂദിനുള്ള മുന്നറിവ് അല്ലാഹു നൽകിയതാണു- എന്ന ഖുർ ആന്റെ വിശദീകരണം

സങ്കീർത്തനം 22-ന്റെ അവസാനത്തിൽ ഈ വിജയസ്തുതി, ഖുർആനിലെ സൂറ സബയും അൻ-നാമും (സബാ 34 & ഉറുമ്പ് 27)  ദാവീദിന്റെ പ്രചോദനം നൽകുന്ന സങ്കീർത്തനങ്ങളെ സംബന്ധിച്ച് പറയുന്നത്:

തീര്‍ച്ചയായും ദാവൂദിന്‌ നാം നമ്മുടെ പക്കല്‍ നിന്ന്‌ അനുഗ്രഹം നല്‍കുകയുണ്ടായി.( നാം നിര്‍ദേശിച്ചു: ) പര്‍വ്വതങ്ങളേ, നിങ്ങള്‍ അദ്ദേഹത്തോടൊപ്പം ( കീര്‍ത്തനങ്ങള്‍ ) ഏറ്റുചൊല്ലുക. പക്ഷികളേ, നിങ്ങളും നാം അദ്ദേഹത്തിന്‌ ഇരുമ്പ്‌ മയപ്പെടുത്തികൊടുക്കുകയും ചെയ്തു.

സൂറ സബഅ 34:10

ദാവൂദിനും സുലൈമാന്നും നാം വിജ്ഞാനം നല്‍കുകയുണ്ടായി. തന്‍റെ വിശ്വാസികളായ ദാസന്‍മാരില്‍ മിക്കവരെക്കാളും “ഞങ്ങള്‍ക്ക്‌ ശ്രേഷ്ഠത നല്‍കിയ അല്ലാഹുവിന്‌ സ്തുതി എന്ന്‌ അവര്‍ ഇരുവരും പറയുകയും ചെയ്തു”.

സൂറ അന് -നാം27:15

അത് പറയുന്നതുപോലെ, ദൈവം ദാവീദിന്  ഭാവി പ്രവചിക്കാൻ അറിവും കൃപയും നല് കി, ആ അറിവോടെ അദ്ദേഹം സങ്കീര് ത്തനം 22-ൽ രേഖപ്പെടുത്തിയ സ്തുതിഗീതങ്ങൾ  ആലപിച്ചു.

ഇനി സൂറഅൽ വാഖിയാ (സൂറ 56 – അനിവാര്യമായത്) ഉന്നയിച്ച ചോദ്യം പരിഗണിച്ചു നോക്കുക.

എന്നാല്‍ അത്‌ ( ജീവന്‍ ) തൊണ്ടക്കുഴിയില്‍ എത്തുമ്പോള്‍ എന്തുകൊണ്ടാണ്‌ ( നിങ്ങള്‍ക്കത്‌ പിടിച്ചു നിര്‍ത്താനാകാത്തത്‌? നിങ്ങള്‍ അന്നേരത്ത്‌ നോക്കിക്കൊണ്ടിരിക്കുമല്ലോ. നാമാണ്‌ ആ വ്യക്തിയെ സംബന്ധിച്ചിടത്തോളം നിങ്ങളെക്കാളും അടുത്തവന്‍. പക്ഷെ നിങ്ങള്‍ കണ്ടറിയുന്നില്ല. അപ്പോള്‍ നിങ്ങള്‍ ( ദൈവിക നിയമത്തിന്‌ ) വിധേയരല്ലാത്തവരാണെങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ക്കെന്തുകൊണ്ട്‌ അത്‌ ( ജീവന്‍ ) മടക്കി എടുക്കാനാവുന്നില്ല; നിങ്ങള്‍ സത്യവാദികളാണെങ്കില്‍.

സൂറ വാഖിയ 56:83-87

മരണത്തിൽ നിന്ന് ആത്മാവിനെ തിരികെ വിളിക്കാൻ ആർക്കാണ് കഴിയുക? ഈ വെല്ലുവിളി മനുഷ്യന്റെ പ്രവൃത്തിയെ അല്ലാഹുവിന്റെ പ്രവൃത്തിയിൽ നിന്ന് വേർതിരിക്കുവാൻ നൽകപ്പെട്ടിട്ടുള്ളതാണു. Malayalam translation. എന്നാൽ സൂറ അൽ-വാഖിയാഹ് സങ്കീർത്തനം 22ൽ  വിവരിക്കുന്ന ഒന്നു തന്നെയാണ് – ഇസ അൽ മസിഹ് അ.സ-ന്റെ പ്രവൃത്തിയെ മുൻകൂട്ടി പറയുകയോ അല്ലെങ്കിൽ പ്രവചിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നതു കൊണ്ടാണു ഇത് അങ്ങിനെ ആയിരിക്കുന്നത്.

സങ്കീർത്തനം 22-ൽ ഈസാ അൽ മസിഹിന്റെ ക്രൂശിക്കുന്ന പ്രവചനം നടത്തിയിരിക്കുന്നതു പോലെ മറ്റൊരു പ്രവചനം ഒരാൾക്കും നടത്തുവാൻ കഴിയുകയില്ല.  ലോക ചരിത്രത്തിൽ ആർക്കാണു അദ്ദേഹത്തിന്റെ മരണത്തെക്കുറിച്ചുള്ള വിശദാംശങ്ങളും വിദൂർ ഭാവിയിൽ അദ്ദേഹത്തിനു ഉണ്ടാകുവാൻ പോകുന്ന ജീവനെക്കുറിച്ചും 1000 വർഷങ്ങൾക്കു മുൻപ് പ്രവചിക്കുവാൻ കഴിഞ്ഞിട്ടുള്ളത്? വിദൂര ഭാവിയിൽ നടക്കുവാൻ പോകുന്ന ഒന്ന് ഇത്തരത്തിൽ വിശദമായി ഒരു മനുഷ്യനും സാധ്യമാകില്ല എന്നത് ഈസാ മസീഹിന്റെ ത്യാഗം “ദൈവത്തിന്റെ മന:പ്പൂർവ്വമായ ഒരു പദ്ധതിയും ദൈവം മുന്നറിഞ്ഞതും ആയിരുന്നു എന്ന് നമുക്ക് മനസ്സിലാക്കുവാൻ കഴിയും.

മറ്റു പ്രവാചകന്മാർ ഈസാ അൽ മസിഹിന്റെ ത്യാഗത്തെ മുൻകൂട്ടി പ്രവചിക്കുന്നു.

ഈസാ അൽ മസിഹിന്റെ അവസാന ദിവസങ്ങളിലെ സംഭവങ്ങളുടെ കണ്ണാടി ചിത്രം ഉപയോഗിച്ച് തൗറാത്ത് ആരംഭിച്ചതും പിന്നീട് കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾ നൽകിക്കൊണ്ട് അതിന്റെ ചിത്രം കൂടുതൽ വ്യക്തതയോടെ വ്യക്തമാക്കിയതും പോലെ തന്നെ, ഈസ അൽ മസിഹിന്റെ മരണവും ഉയിർത്തെഴുന്നേൽപ്പും സംബന്ധിച്ച കൂടുതൽ വിശദാംശങ്ങൾ ദാവൂദിന് പിന്നാലെ വന്ന പ്രവാചകൻമാർ വ്യക്തമായി നൽകി. താഴെ കൊടുത്തിരിക്കുന്ന പട്ടിക അവരിൽ ചില ചുരുക്കം പ്രവാചകന്മാരെ കാണാം.

പ്രവാചകർ സംസാരിക്കുന്നു അത് വരാനിരിക്കുന്ന മസിഹിനെക്കുറിച്ചുള്ള  പദ്ധതി എങ്ങിനെയാണു വെളിപ്പെടുത്തിയത്?
കന്യകയിലൂള്ള ജനനത്തിന്റെ അടയാളം ‘ഒരു കന്യകയിൽ നിന്ന് ഒരു പുത്രൻ ജനിക്കും’ 700 ബി.സി.യിൽ ഏശയ്യാ പ്രവാചകൻ പ്രവചിച്ചു, അവൻ പൂർണ്ണനും ഒരു പാപവും ഇല്ലാത്തവനുമായി ജീവിക്കും. ഒരു തികഞ്ഞ ജീവിതം നയിക്കുന്നവനുമാത്രമേ യജ്ഞത്തിൽ മറ്റൊരാൾക്ക് വേണ്ടി തന്നെത്തന്നെ യാഗമാകുവാൻ കഴിയുലയുള്ളൂ.  ഈസ അൽ മസിഹ്, ആ പ്രവചനം നിറവേറ്റാൻ ജനിച്ചു, ആ വിശുദ്ധ ജീവിതം ജീവിച്ചു ‘

 

 

വരുന്ന ബ്രാഞ്ച്

വരുവാനുള്ള ‘മുള‘ എന്ന ഈസയുടെ പേര് പ്രവചിക്കപ്പെട്ടു, മാത്രമല്ല നമ്മുടെ പാപങ്ങൾ നീക്കപ്പെടുന്നതിനെക്കുറിച്ചും

 

ഈസ ജീവിച്ചിരുന്നതിനു 500 വർഷങ്ങൾക്കു മുമ്പ് സക്കറിയ എന്ന പ്രവാചകൻ ഈസാ എന്ന് കൃത്യമായി നാമകരണം ചെയ്യപ്പെട്ട ഒരുവന്റെ വരവിനെക്കുറിച്ചുള്ള പ്രവചന പരമ്പര പ്രവാചകന്മാരായ ഏശയ്യാവ്, ജെറമിയാ, സക്കറിയ എന്നിവർക്ക് നൽകി. Malayalam translation. ‘ഒരു ദിവസം കൊണ്ട്’ ജനങ്ങളുടെ പാപങ്ങൾ നീക്കം ചെയ്യപ്പെടുമെന്ന് സക്കറിയ പ്രവചിച്ചു. ഈസ സ്വയം ബലിയായി സ്വയം സമർപ്പിച്ചു, അങ്ങിനെ കൃത്യമായി ‘ഒരു ദിവസം’ കൊണ്ട് പാപങ്ങൾക്ക് പരിഹാരം വരുത്തി, ഈ പ്രവചനങ്ങളെല്ലാം തന്നിൽ പൂർത്തീകരിക്കുകയും ചെയ്തു.

 

 

ദാനിയേൽ പ്രവാചകൻ മസീഹ് വരുന്ന സമയം പ്രവചിക്കുന്നു

 

മാസിഹ് വരുവാൻ പോകുന്ന 480 വർഷത്തെ സമയരേഖ ദാനിയേൽ പ്രവചിച്ചു. ഈ പ്രവചനത്തിന്റെ സമയക്രമമനുസരിച്ചാണ് ഈസാ വന്നത്

 

 

ദാനിയേൽ പ്രവാചകൻ ഈസാ മസീഹ് “ഛേദിക്കപ്പെടും” എന്ന് പ്രവചിക്കുന്നു.

 

 

മസിഹ് എന്ന പ്രവാചകന്റെ വരവിനുശേഷം ദാനിയേൽ പ്രവാചകൻ എഴുതിയത്, അദ്ദേഹം “ഛേദിക്കപ്പെടും എന്നും ഒന്നും തന്നെ ഇല്ലാത്തവനായിത്തീരും” എന്നുമാണു. ജീവിനിൽ നിന്ന് ‘ഛേദിച്ചു’ എന്ന നിലയിൾ ഈസ മസിഹിനു  വരുവാനിരിക്കുന്ന മരണവാർത്തയുടെ പ്രവചനമായിരുന്നു ഇത്.

 

 

വരാനിരിക്കുന്ന ദാസന്റെ മരണവും ഉയിർത്തെഴുന്നേൽപ്പുംഏശയ്യാ പ്രവാചകൻ പ്രവചിക്കുന്നു

 

 

“ജീവനുള്ളവരുടെ ദേശത്തു നിന്ന് മസിഹ് എങ്ങനെ ഛേദിക്കപ്പെടും” എന്ന് പ്രവാചകൻ ഏശയ്യാ പ്രവാചകൻ വിശദമായി പ്രവചിച്ചു, “പീഡനം” നിഷേധിക്കപ്പെടുക, നമ്മുടെ പാപങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി ‘തുളക്കപ്പെട്ടു’ , കൊല്ലുവാൻ കൊണ്ടു പോകുന്ന ഒരു ആടിനെ പോലെയും, തന്റെ ജീവിതം പാപത്തിനായി ബലിയർപ്പിക്കുന്ന ഒരു ബലിയായി, എന്നാൽ പിന്നീട് അവൻ വീണ്ടും ‘ജീവൻ’ പ്രാപിക്കുകയും വിജയം നേടുകയും ചെയ്യും. Malayalam translation.

ഈസ അൽ മസിഹ് കുരിശിലേറ്റപ്പെടുകയും പിന്നീട് മരണത്തിൽ നിന്നും ഉയിർത്തെഴുന്നേൽക്കുകയും  ചെയ്തപ്പോഴാണ് ഈ വിശദമായ പ്രവചനങ്ങളെല്ലാം പൂർത്തിയായത്.  700 വര് ഷം മുൻപ് ഇത്തരം കാര്യങ്ങൾ പ്രവചിക്കാന് കഴിഞ്ഞേക്കും എന്നത് ഇത് അല്ലാഹുവിന്റെ വലിയ പദ്ധതിയാണു എന്നതിന്റെ ഒരു സൂചനയാണ്.

 

യൂനുസ് നബിയും ഈസാ അൽ മസീഹുന്റെ മരണവും വലിയ മീനിനുള്ളിൽ വെച്ച് യൂനുസ് പ്രവാചകൻ ആ ശവക്കുഴി അനുഭവിച്ചു. സമാനമായ രീതിയിൽ  താനും മരണം അനുഭവിക്കുമെന്ന് ഈസ അൽ മസിഹ് പറഞ്ഞതിന്റെ  ചിത്രമായിരുന്നു ഇത്.

 

പ്രവാചകൻ സക്കറിയയും & മരണത്തിനു അധീനരായ തടവുകാരെ മോചിപ്പിക്കലും സക്കറിയയുടെ ഒരു പ്രവചനത്തെയാണ് ഈസ അൽ മസിഹ് ‘മരണത്തടവുകാരെ’ (ഇതിനകം മരിച്ചവരെ) മോചിപ്പിക്കുക എന്ന് പറയുന്നത്. അവിടെ കുടുങ്ങിക്കിടക്കുന്നവരെ മോചിപ്പിക്കുക എന്ന ദൗത്യമാണ് പ്രവാചകന്മാർ മുൻകൂട്ടി പ്രവചിച്ചത്.

 

ഈ അനേകം പ്രവചനങ്ങൾ, നൂറുകണക്കിനു വർഷങ്ങൾ വ്യത്യാസത്തിൽ, വ്യത്യസ്ത രാജ്യങ്ങളിൽ ജീവിക്കുന്ന, വ്യത്യസ്ത പശ്ചാത്തലങ്ങൾ ഉള്ള, പ്രവാചകന്മാർ ആയിരുന്നിട്ടും അദ്ദേഹത്തിന്റെ മരണത്തിലൂടെയും ഉയിർത്തെഴുന്നേൽപ്പിലൂടെയും ഈസ അൽ മസീഹ് നേടിയ മഹത്തായ വിജയത്തിന്റെ ഒരു ഭാഗം പ്രവചിക്കുന്നതിൽ ആയിരുന്നു അവരെല്ലാം ശ്രദ്ധ കേന്ദ്രീകരിച്ചത് – ഇത് അല്ലാഹുവിന്റെ പദ്ധതിപ്രകാരം ആയിരുന്നു എന്നതിന്റെ ഏറ്റവും വലിയ ഒരു തെളിവാണ്. ഇക്കാരണത്താൽ, ഈസാ അൽ മസിഹിന്റെ ശിഷ്യന്മാരുടെ നേതാവ് പത്രോസ് തന്റെ ശ്രോതാക്കളോട് ഇങ്ങിനെ പറഞ്ഞു:

എന്നാൽ സകല പ്രവാചകന്മാരും മിശിഹാ-അവൻ ഈ അനുഭവിക്കയും കുറിച്ച് മുൻകൂട്ടി ചെയ്തതു തികവാറായപ്പോൾ.

പ്രവർത്തികൾ 3:18

പത്രോസ് ഇത് പറഞ്ഞഉടനെ അദ്ദേഹം ഇങ്ങനെ പ്രഖ്യാപിച്ചു:

ഇപ്പോൾ നിങ്ങളുടെ പാപങ്ങളെക്കുറിച്ച് അനുതപിച്ച് ദൈവത്തിലേക്കു തിരിയുക, അങ്ങനെ നിങ്ങളുടെ പാപങ്ങൾ തുടച്ചുമാറ്റപ്പെടും.

പ്രവർത്തികൾ 3:19

നമ്മുടെ പാപങ്ങൾ ‘തുടച്ചു മാറ്റപ്പെടും’ എന്ന അനുഗ്രഹിക്കപ്പെട്ട ഒരു വാഗ്ദത്തം നമുക്കുണ്ട്. ഇവിടെ എന്താണ് ഇതിന്റെ അർത്ഥം എന്ന് നമുക്ക് നോക്കാം.

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *