ദിവസം 1: ഈസ മസിഹ് – ജാതികൾക്കു പ്രകാശം

  • by

ഹോശാന ഞായറാഴ്ചയിലെ യെരുശലേം പ്രവേശനത്തിൽക്കൂടി ഈസാ മസിഹ് ഭൂമിയിലെ അദ്ദേഹത്തിന്റെ അവസാന ആഴ്ച ആരംഭിച്ചു.  സൂറഅൽ അന്ബിയ (സൂറ 21 – പ്രവാചകന്മാർ) പറയുന്നു:

തന്‍റെ ഗുഹ്യസ്ഥാനം സൂക്ഷിച്ച ഒരുവളെ ( മര്‍യം ) യും ഓര്‍ക്കുക. അങ്ങനെ അവളില്‍ നമ്മുടെ ആത്മാവില്‍ നിന്ന്‌ നാം ഊതുകയും, അവളെയും അവളുടെ മകനെയും നാം ലോകര്‍ക്ക്‌ ദൃഷ്ടാന്തമാക്കുകയും ചെയ്തു’

സൂറ അൽ-അന്ബിയാ 21:91

സൂറ അൻബിയ  വ്യക്തമായി പറയുന്നു, ക്രിസ്ത്യാനികളെയോ ജൂതന്മാരെയോ പോലെയുള്ള ചില ആളുകൾക്കു മാത്രമല്ല, എല്ലാ ജനവിഭാഗത്തിനും ഈസ അൽ മസിഹ് അ.സനെ ഒരു ദൃഷ്ടാന്തമാക്കി.  പ്രവാചകൻ ഈസാ അൽ മസിഹ്  നമുക്കെല്ലാം ഒരു ‘അടയാളം’ ആയ്യതെങ്ങനെ? അല്ലാഹുവിന്റെ ലോകത്തിന്റെ സൃഷ്ടി എല്ലാ ജനങ്ങൾക്കും സാർവത്രികമായിരുന്നു. അതിനാൽ ഈ അവസാന ആഴ്ചയിലെ ഓരോ ദിവസവും ഈസാ അൽ മസിഹ് അ.സ സംസാരിക്കുകയും സൃഷ്ടിയുടെ ആറു ദിവസം പോലെ തന്നെ പ്രവർത്തിക്കുകയും ചെയ്തു (ഖുർആനും തൗറാത്തും നമ്മോട് പറയുന്നത് ആറു ദിവസം കൊണ്ട് അല്ലാഹു എല്ലാം സൃഷ്ടിച്ചു എന്നാണു)

ഈസ  മസിഹിന്റെ അവസാന ആഴ്ചയിലെ ഓരോ ദിവസവും പരിശോധിക്കുവാൻ പോകുന്നു, അദ്ദേഹത്തിന്റെ എല്ലാ ഉപദേശങ്ങളും പ്രവൃത്തികളും എങ്ങിനെയാണു സൃഷ്ടിയെ സൂചിപ്പിക്കുന്ന സൂചനകളാകുന്നത് എന്ന് പരിശോധിച്ചു കൊണ്ട്. ഈ ആഴ്ചയിലെ ഓരോ ദിവസങ്ങളിലെയും സംഭവങ്ങൾ ദൈവം കാലം തുടങ്ങും മുൻപ് തന്നെ മുൻകൂട്ടി നിശ്ചയിച്ചത് തന്നെയാണെന്ന് ഇത് കാണിക്കും – അവ ഒരിക്കലും മനുഷ്യസങ്കൽപ്പങ്ങൾ അല്ല, കാരണം, മനുഷ്യന് ആയിരക്കണക്കിന് വർഷങ്ങൾ കൊണ്ട് വേർതിരിച്ചു നടക്കുന്ന സംഭവങ്ങളെ ഏകോപിപ്പിക്കാൻ കഴിയില്ല. ഞായറാഴ്ച മുതലാണ് നാം ആരംഭിക്കുന്നത് – ദിവസം ഒന്ന്.

 ദിവസം ഒന്ന് – ഇരുട്ടിലെ വെളിച്ചം

സൂറഅന് നൂര് (സൂറ 24 – പ്രകാശം) ‘വെളിച്ചം’ എന്ന ഉപമ നൽകുന്നു. അത് ഇങ്ങനെ പറയുന്നു:

അല്ലാഹു ആകാശങ്ങളുടെയും ഭൂമിയുടെയും പ്രകാശമാകുന്നു. അവന്‍റെ പ്രകാശത്തിന്‍റെ ഉപമയിതാ: ( ചുമരില്‍ വിളക്ക്‌ വെക്കാനുള്ള ) ഒരു മാടം അതില്‍ ഒരു വിളക്ക്‌. വിളക്ക്‌ ഒരു സ്ഫടികത്തിനകത്ത്‌ . സ്ഫടികം ഒരു ജ്വലിക്കുന്ന നക്ഷത്രം പോലെയിരിക്കുന്നു. അനുഗൃഹീതമായ ഒരു വൃക്ഷത്തില്‍ നിന്നാണ്‌ അതിന്‌ ( വിളക്കിന്‌ ) ഇന്ധനം നല്‍കപ്പെടുന്നത്‌. അതായത്‌ കിഴക്ക്‌ ഭാഗത്തുള്ളതോ പടിഞ്ഞാറ്‌ ഭാഗത്തുള്ളതോ അല്ലാത്ത ഒലീവ്‌ വൃക്ഷത്തില്‍ നിന്ന്‌. അതിന്‍റെ എണ്ണ തീ തട്ടിയില്ലെങ്കില്‍ പോലും പ്രകാശിക്കുമാറാകുന്നു.  അങ്ങനെ ) പ്രകാശത്തിന്‍മേല്‍ പ്രകാശം. അല്ലാഹു തന്‍റെ പ്രകാശത്തിലേക്ക്‌ താന്‍ ഉദ്ദേശിക്കുന്നവരെ നയിക്കുന്നു. അല്ലാഹു ജനങ്ങള്‍ക്ക്‌ വേണ്ടി ഉപമകള്‍ വിവരിച്ചുകൊടുക്കുന്നു. അല്ലാഹു ഏത്‌ കാര്യത്തെപ്പറ്റിയും അറിവുള്ളവനത്രെ.

സൂറ നൂഋ 24:35

ഈ ഉayalam translation.പമ അല്ലാഹുവിന്റെ സൃഷ്ടിയുടെ പ്രഥമ ദിനത്തെക്കുറിച്ച് അതായത് അല്ലാഹു വെളിച്ചം സൃഷ്ടിച്ച ദിവസത്തെക്കുറിച്ച് പരാമർശിക്കുന്നു.  തൌറാത്ത് പറയുന്നു:

വെളിച്ചം ഉണ്ടാകട്ടെ എന്നു ദൈവം കല്പിച്ചു; വെളിച്ചം ഉണ്ടായി.
വെളിച്ചം നല്ലതു എന്നു ദൈവം കണ്ടു ദൈവം വെളിച്ചവും ഇരുളും തമ്മിൽ വേർപിരിച്ചു.
ദൈവം വെളിച്ചത്തിന്നു പകൽ എന്നും ഇരുളിന്നു രാത്രി എന്നും പേരിട്ടു. സന്ധ്യയായി ഉഷസ്സുമായി, ഒന്നാം ദിവസം.
ദൈവം വെള്ളങ്ങളുടെ മദ്ധ്യേ ഒരു വിതാനം ഉണ്ടാകട്ടെ; അതു വെള്ളത്തിന്നും

ഉൽപ്പത്തി 1:3-6

സൃഷ്ടിയുടെ ഒന്നാം ദിവസം അല്ലാഹു പ്രകാശം ഉണ്ടാകട്ടെ എന്ന് കൽപ്പിച്ചു അങ്ങിനെ അന്ധകാരത്തെ അകറ്റി.  സൃഷ്ടിയുടെ ഒന്നാം ദിവസം മുതൽ ആ സമയത്തെ സംഭവങ്ങൾ ആസൂത്രണം ചെയ്യപ്പെട്ടിരുന്നു എന്നതിന്റെ സൂചനയായി, മസീഹ് അദ്ദേഹം ഇരുട്ടിനെ അകറ്റുന്ന വെളിച്ചമായിട്ടാണ് അദ്ദേഹത്തെ പരിചയപ്പെടുത്തിയത്.

ജാതികളുടെ മേൽ  വെളിച്ചം പ്രകാശിക്കുന്നു

500 വർഷം മുമ്പ് പ്രവാചകനായ സഖരിയാ അ.സ പ്രവചിച്ചത് പോലെ, 550 വര് ഷങ്ങള് ക്ക് മുമ്പ് പ്രവാചകനായ ദാനിയേൽ അ.സ പ്രവചിച്ച അതേ ദിവസം തന്നെ, ഈസ അൽ മസിഹ് അ.സ പ്രവാചകൻ ഒരു കഴുതപ്പുറത്ത് കയറി യെരുശലേമിൽ പ്രവേശിച്ചിരുന്നു.  വരാനിരിക്കുന്ന പെസ്സഹാ ഉത്സവത്തിനായി പല രാജ്യങ്ങളിൽ നിന്നും യഹൂദൻമാർ എത്തിച്ചേർന്നതിനാൽ ജറുസലേം ഹജ്ജ് സമയത്ത് (ഹജ്ജ് സമയത്ത് മക്കപോലെ) ജൂത തീർത്ഥാടകരാൽ തിങ്ങിനിറഞ്ഞിരുന്നു. അതിനാൽ പ്രവാചകന്റെ വരവ് യഹൂദർക്കിടയിൽ ഒരു കോളിളക്കം സൃഷ്ടിച്ചു.  എന്നാൽ ഈസാ അൽ മസിഹ് വരുന്നത് യഹൂദർ മാത്രമല്ല ശ്രദ്ധിച്ചത്.  ജറുസലേമിൽ പ്രവേശിച്ചശേഷം എന്താണ് സംഭവിച്ചതെന്ന് ഇൻജിൽ രേഖപ്പെടുത്തുന്നു.

20 പെരുനാളിൽ നമസ്കരിപ്പാൻ വന്നവരിൽ ചില യവനന്മാർ ഉണ്ടായിരുന്നു.
21 ഇവർ ഗലീലയിലെ ബേത്ത്സയിദക്കാരനായ ഫിലിപ്പൊസിന്റെ അടുക്കൽ ചെന്നു അവനോടു: യജമാനനേ, ഞങ്ങൾക്കു യേശുവിനെ കാണ്മാൻ താല്പര്യമുണ്ടു എന്നു അപേക്ഷിച്ചു.
22 ഫിലിപ്പൊസ് ചെന്നു അന്ത്രെയാസിനോടു പറഞ്ഞു. അന്ത്രെയാസും ഫിലിപ്പൊസും കൂടെ ചെന്നു യേശുവിനോടു പറഞ്ഞു.

യോഹന്നാൻ 12:20-22

പ്രവാചകന്റെ കാലത്ത്  യവനായരും യഹൂദന്മാരും തമ്മിലുള്ള പ്രതിബന്ധം

ഗ്രീക്കുകാർ  ജൂതരുടെ ഉത്സവത്തിൽ (അതായത് ജൂതന്മാർ അല്ലാത്തവർ) ഒരു യഹൂദ ഉത്സവത്തിൽ ആയിരിക്കുക എന്നത് വളരെ അസാധാരണമായിരുന്നു.  അക്കാലത്തെ ഗ്രീക്കുകാരും റോമാക്കാരും ബഹുദൈവാരാധകരായിരുന്നതിനാൽ യഹൂദർ അവരെ അശുദ്ധരായി ഗണിക്കുകകയും അവരാൽ അവഗണിക്കപ്പെടുകയും ചെയ്തു.  മിക്ക ഗ്രീക്കുകാരും യഹൂദമതം ഒരു (അദൃശ്യ) ദൈവത്തിന്റേതായും അതിന്റെ ഉത്സവങ്ങളെ  വിഡ്ഢിത്തമായും കരുതി.  അക്കാലത്ത്, ജൂതന്മാർ മാത്രമായിരുന്നു ഏക ദൈവാരാധികൾ..  അതുകൊണ്ട് തന്നെ അവർ  സ്ഥിരമായി പരസ്പരം അകൽച്ച പാലിച്ചു നില് ക്കും.  ജൂതന്മാർ അഥവാ യഹൂദേതരർ, യഹൂദ സമൂഹത്തേക്കാൾ എത്രയോ മടങ്ങ് വലുതായിരുന്നതിനാൽ യഹൂദർ ലോകത്തിന്റെ പല ഭാഗത്തുനിന്നും ഒറ്റപ്പെട്ട് ജീവിച്ചു.  അവരുടെ വ്യത്യസ്ത മതം, ഹലാൽ ഭക്ഷണം, പ്രവാചകരുടെ പ്രത്യേക പുസ്തകം, എന്നിവ യഹൂദർക്കും ജാതികൾക്കും  ഇടയിൽ ഒരു തടസ്സം സൃഷ്ടിച്ചു, അത് ഇരുപക്ഷവും പരസ്പരം ശത്രുതാപരമായി നിലനിൽക്കുന്നതിനു കാരണമായി..

നമ്മുടെ ഈ കാലഘട്ടത്തിൽ, മിക്കവാറും ലോകം ത്യജിച്ചുകളഞ്ഞിരിക്കുന്നവയാണു ബഹു ദൈവാരാധനയും വിഗ്രഹാരാധനയും, ഈ പ്രവാചകന്റെ കാലത്ത് ഇത് എത്ര മാത്രം വ്യത്യസ്തമായിരുന്നു എന്ന് നാം വളരെ പെട്ടന്ന് മറന്നു പോകുന്നു..  യധാർത്ഥത്തിൽ, ഇബ്രാഹീം അ.സന്റെ കാലത്ത്, ആ പ്രവാചകനല്ലാതെ മിക്കവാറും എല്ലാവരും ബഹുദൈവ ആരാധകർ ആയിരുന്നു.  പ്രവാചകൻ മൂസാ അ.സന്റെ സമയത്ത്, മറ്റു എല്ലാ രാജ്യങ്ങളും വിഗ്രഹങ്ങളെ ആരാധിച്ചിരുന്നു, ഫറവോൻ തന്നെ ദൈവങ്ങളിൽ  ഒരുവൻ എന്ന് അവകാശപ്പെട്ടിരുന്നു.  ചുറ്റുമുള്ള എല്ലാ രാജ്യങ്ങളുടെയും വിഗ്രഹാരാധനയുടെ സമുദ്രത്തിൽ ഏകദൈവത്തെ ആരാധിക്കുന്ന ഒരു ചെറിയ ദ്വീപായിരുന്നു ഇസ്രായേൽ മക്കൾ.  എന്നാൽ പ്രവാചകൻ ഏശയ്യാ അ.സമിനു  (750 ബി.സി.ഇ) ഭാവിയെ ദർശിക്കുവാൻ അനുമതി നൽകി, ഈ രാജ്യങ്ങൾക്കെല്ലാം ഒരു മാറ്റം അദ്ദേഹം പ്രവചിച്ചു.  അദ്ദേഹം ഇങ്ങനെ എഴുതി:

പുകളേ, എന്റെ വാക്കു കേൾപ്പിൻ; ദൂരത്തുള്ള വംശങ്ങളേ, ശ്രദ്ധിപ്പിൻ; യഹോവ എന്നെ ഗർഭംമുതൽ വിളിച്ചു; എന്റെ അമ്മയുടെ ഉദരത്തിൽ ഇരിക്കയിൽ തന്നേ എന്റെ പേർ പ്രസ്താവിച്ചിരിക്കുന്നു.
അവൻ എന്റെ വായെ മൂർച്ചയുള്ള വാൾപോലെയാക്കി തന്റെ കയ്യുടെ നിഴലിൽ എന്നെ ഒളിപ്പിച്ചു; അവൻ എന്നെ മിനുക്കിയ അമ്പാക്കി തന്റെ പൂണയിൽ മറെച്ചുവെച്ചു, എന്നോടു:
യിസ്രായേലേ, നീ എന്റെ ദാസൻ; ഞാൻ നിന്നിൽ മഹത്വീകരിക്കപ്പെടും എന്നു അരുളിച്ചെയ്തു.
ഞാനോ; ഞാൻ വെറുതെ അദ്ധ്വാനിച്ചു; എന്റെ ശക്തിയെ വ്യർത്ഥമായും നിഷ്ഫലമായും ചെലവഴിച്ചിരിക്കുന്നു എന്നു പറഞ്ഞു; എങ്കിലും എന്റെ ന്യായം യഹോവയുടെ പക്കലും എന്റെ പ്രതിഫലം എന്റെ ദൈവത്തിന്റെ പക്കലും ഇരിക്കുന്നു.
ഇപ്പോഴോ, യാക്കോബിനെ തന്റെ അടുക്കൽ തിരിച്ചുവരുത്തുവാനും യിസ്രായേലിനെ തനിക്കുവേണ്ടി ശേഖരിപ്പാനും എന്നെ ഗർഭത്തിൽ തന്റെ ദാസനായി നിർമ്മിച്ചിട്ടുള്ള യഹോവ അരുളിച്ചെയ്യുന്നു–ഞാൻ യഹോവെക്കു മാന്യനും എന്റെ ദൈവം എന്റെ ബലവും ആകുന്നു–:
നീ യാക്കോബിന്റെ ഗോത്രങ്ങളെ എഴുന്നേല്പിക്കേണ്ടതിന്നും യിസ്രായേലിൽ സൂക്ഷിക്കപ്പെട്ടവരെ തിരിച്ചുവരുത്തേണ്ടതിന്നും എനിക്കു ദാസനായിരിക്കുന്നതു പോരാ; എന്റെ രക്ഷ ഭൂമിയുടെ അറ്റത്തോളം എത്തേണ്ടതിന്നു ഞാൻ നിന്നെ ജാതികൾക്കു പ്രകാശമാക്കിവെച്ചുമിരിക്കുന്നു എന്നു അവൻ അരുളിച്ചെയ്യുന്നു.

എശയ്യാവ് 49:1,5-6

4 “എന്റെ ജനമേ, എന്റെ വാക്കു കേൾപ്പിൻ;
എന്റെ ജനത, എന്റെ വാക്കു കേൾപ്പിൻ;
നിർദ്ദേശം എന്നിൽ നിന്ന് പുറപ്പെടും;
എന്റെ നീതി ജാതികൾക്ക് വെളിച്ചമായിത്തീരും.  യെശയ്യാവു 51: 4

ഴുന്നേറ്റു പ്രകാശിക്ക; നിന്റെ പ്രകാശം വന്നിരിക്കുന്നു; യഹോവയുടെ തേജസ്സും നിന്റെമേൽ ഉദിച്ചിരിക്കുന്നു.
അന്ധകാരം ഭൂമിയെയും കൂരിരുട്ടു ജാതികളെയും മൂടുന്നു; നിന്റെമേലോ യഹോവ ഉദിക്കും; അവന്റെ തേജസ്സും നിന്റെമേൽ പ്രത്യക്ഷമാകും.
ജാതികൾ നിന്റെ പ്രകാശത്തിലേക്കും രാജാക്കന്മാർ‍ നിന്റെ ഉദയശോഭയിലേക്കും വരും.

എശയ്യാവ് 60:1-3

അതിനാൽ കർത്താവിന്റെ വരാനിരിക്കുന്ന ‘ദാസൻ’, എന്നതിനെക്കുറിച്ച് എശയ്യാ പ്രവാചകൻ പ്രവചിച്ചു,  യഹൂദർ (യഹൂദർ) യഹൂദർ (യഹൂദേതരർക്കെല്ലാം) ഒരു പ്രകാശമായിരിക്കും എങ്കിലും, ഈ പ്രകാശം ഭൂമിയുടെ അറ്റത്തെത്തിച്ചേരുമെന്ന് പ്രവാചകൻ ഏശയ്യാ പ്രവചിച്ചിരുന്നു.  എന്നാൽ, നൂറുകണക്കിനു വർഷങ്ങളോളം നിലനിൽക്കുന്ന ക്ക് യഹൂദർക്കും ജാതികൾക്കും  ഇടയിലുള്ള ഈ തടസ്സം നിലനില്ല്കുന്നതു കൊണ്ട് ഇത് എങ്ങനെയാണ് സംഭവിക്കുക?

പ്രവാചകൻ ഈസ യെരുശലേമിൽ പ്രവേശിച്ച ദിവസം, പ്രകാശം  ജാതികളായവരെ ആദ്യമായി ആകർഷിച്ചു തുടങ്ങി.  ഈ യഹൂദഉത്സവത്തിൽ ഈസാ  മസിഹ് അ.സ പ്രവാചകനെക്കുറിച്ച് അറിയാൻ ജറുസലേമിലേക്ക് പോയ ഗ്രീക്കുകാരായിരുന്നു അവർ.  എന്നാൽ  ജൂതർ ഹറാം എന്ന് കരുതിയിരുന്നവർക്ക് പ്രവാചകനെ കാണുവാൻ കഴിയുമോ?  അവർ ഈസയുടെ കൂട്ടുകാരോട് ചോദിച്ചു, അവർ ആ അഭ്യർത്ഥന പ്രവാചകന്റെ അടുക്കൽ എത്തിച്ചു, അദ്ദേഹം എന്തു പറയും?  ശരിയായ മതത്തെക്കുറിച്ച് അധികമൊന്നും അറിയാത്ത ഈ ഗ്രീക്കുകാർ അദ്ദേഹത്തെ കാണുവാൻ അദ്ദേഹം അനുവദിക്കുമോ?  ഇഞ്ചീൽ തുടരുന്നു

23 യേശു അവരോടു ഉത്തരം പറഞ്ഞതു: മനുഷ്യപുത്രൻ തേജസ്കരിക്കപ്പെടുവാനുള്ള നാഴിക വന്നിരിക്കുന്നു.
24 ആമേൻ, ആമേൻ, ഞാൻ നിങ്ങളോടു പറയുന്നു: കോതമ്പുമണി നിലത്തു വീണു ചാകുന്നില്ല എങ്കിൽ അതു തനിയേ ഇരിക്കും; ചത്തു എങ്കിലോ വളരെ വിളവുണ്ടാകും.
25 തന്റെ ജീവനെ സ്നേഹിക്കുന്നവൻ അതിനെ കളയും; ഇഹലോകത്തിൽ തന്റെ ജീവനെ പകെക്കുന്നവൻ അതിനെ നിത്യജീവന്നായി സൂക്ഷിക്കും.
26 എനിക്കു ശുശ്രൂഷ ചെയ്യുന്നവൻ എന്നെ അനുഗമിക്കട്ടെ; ഞാൻ ഇരിക്കുന്നേടത്തു എന്റെ ശുശ്രൂഷക്കാരനും ഇരിക്കും; എനിക്കു ശുശ്രൂഷചെയ്യുന്നവനെ പിതാവു മാനിക്കും.
27 ഇപ്പോൾ എന്റെ ഉള്ളം കലങ്ങിയിരിക്കുന്നു; ഞാൻ എന്തു പറയേണ്ടു? പിതാവേ, ഈ നാഴികയിൽനിന്നു എന്നെ രക്ഷിക്കേണമേ; എങ്കിലും ഇതു നിമിത്തം ഞാൻ ഈ നാഴികയിലേക്കു വന്നിരിക്കുന്നു.
28 പിതാവേ, നിന്റെ നാമത്തെ മഹത്വപ്പെടുത്തേണമേ. അപ്പോൾ സ്വർഗ്ഗത്തിൽനിന്നു; ഞാൻ മഹത്വപ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു; ഇനിയും മഹത്വപ്പെടുത്തും എന്നൊരു ശബ്ദം ഉണ്ടായി:
29 അതുകേട്ടിട്ടു അരികെ നില്ക്കുന്ന പുരുഷാരം: ഇടി ഉണ്ടായി എന്നു പറഞ്ഞു; മറ്റു ചിലർ ഒരു ദൈവദൂതൻ അവനോടു സംസാരിച്ചു എന്നു പറഞ്ഞു.
30 അതിന്നു യേശു: ഈ ശബ്ദം എന്റെ നിമിത്തമല്ല, നിങ്ങളുടെ നിമിത്തം അത്രേ ഉണ്ടായതു.
31 ഇപ്പോൾ ഈ ലോകത്തിന്റെ ന്യായവിധി ആകുന്നു; ഇപ്പോൾ ഈ ലോകത്തിന്റെ പ്രഭുവിനെ പുറത്തു തള്ളിക്കളയും.
32 ഞാനോ ഭൂമിയിൽ നിന്നു ഉയർത്തപ്പെട്ടാൽ എല്ലാവരെയും എങ്കലേക്കു ആകർഷിക്കും എന്നു ഉത്തരം പറഞ്ഞു.
33 ഇതു താൻ മരിപ്പാനുള്ള മരണവിധം സൂചിപ്പിച്ചു പറഞ്ഞതത്രേ.
34 പുരുഷാരം അവനോടു: ക്രിസ്തു എന്നേക്കും ഇരിക്കും എന്നു ഞങ്ങൾ ന്യായപ്രമാണത്തിൽ വായിച്ചുകേട്ടിരിക്കുന്നു; പിന്നെ മനുഷ്യപുത്രൻ ഉയർത്തപ്പെടേണ്ടതെന്നു നീ പറയുന്നതു എങ്ങനെ? ഈ മനുഷ്യപുത്രൻ ആർ എന്നു ചോദിച്ചു.
35 അതിന്നു യേശു അവരോടു: ഇനി കുറെകാലം മാത്രം വെളിച്ചം നിങ്ങളുടെ ഇടയിൽ ഇരിക്കും; ഇരുൾ നിങ്ങളെ പിടിക്കാതിരിപ്പാൻ നിങ്ങൾക്കു വെളിച്ചം ഉള്ളേടത്തോളം നടന്നുകൊൾവിൻ. ഇരുളിൽ നടക്കുന്നവൻ താൻ എവിടെ പോകുന്നു എന്നു അറിയുന്നില്ലല്ലോ.
36 നിങ്ങൾ വെളിച്ചത്തിന്റെ മക്കൾ ആകേണ്ടതിന്നു വെളിച്ചം ഉള്ളടത്തോളം വെളിച്ചത്തിൽ വിശ്വസിപ്പിൻ എന്നു പറഞ്ഞു.
37 ഇതു സംസാരിച്ചിട്ടു യേശു വാങ്ങിപ്പോയി അവരെ വിട്ടു മറഞ്ഞു. അവർ കാൺകെ അവൻ ഇത്ര വളരെ അടയാളങ്ങളെ ചെയ്തിട്ടും അവർ അവനിൽ വിശ്വസിച്ചില്ല.
38 “കർത്താവേ, ഞങ്ങൾ കേൾപ്പിച്ചതു ആർ വിശ്വസിച്ചിരിക്കുന്നു? കർത്താവിന്റെ ഭുജം ആർക്കു വെളിപ്പെട്ടിരിക്കുന്നു?” എന്നു യെശയ്യാപ്രവാചകൻ പറഞ്ഞ വചനം നിവൃത്തിയാവാൻ ഇടവന്നു.
39 അവർക്കു വിശ്വസിപ്പാൻ കഴിഞ്ഞില്ല; അതിന്റെ കാരണം യെശയ്യാവു വേറെ ഒരേടത്തു പറയുന്നതു:
40 അവർ കണ്ണുകൊണ്ടു കാണുകയോ ഹൃദയംകൊണ്ടു ഗ്രഹിക്കയോ മനം തിരികയോ താൻ അവരെ സൌഖ്യമാക്കുകയോ ചെയ്യാതിരിക്കേണ്ടതിന്നു അവരുടെ കണ്ണു അവൻ കുരുടാക്കി ഹൃദയം തടിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു”
41 യെശയ്യാവു അവന്റെ തേജസ്സു കണ്ടു അവനെക്കുറിച്ചു സംസാരിച്ചതു കൊണ്ടാകുന്നു ഇതു പറഞ്ഞതു.
42 എന്നിട്ടും പ്രമാണികളിൽ തന്നേയും അനേകർ അവനിൽ വിശ്വസിച്ചു; പള്ളിഭ്രഷ്ടർ ആകാതിരിപ്പാൻ പരീശന്മാർ നിമിത്തം ഏറ്റുപറഞ്ഞില്ലതാനും.
43 അവർ ദൈവത്താലുള്ള മാനത്തെക്കാൾ മനുഷ്യരാലുള്ള മാനത്തെ അധികം സ്നേഹിച്ചു.
44 യേശു വിളിച്ചു പറഞ്ഞതു: എന്നിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവൻ എന്നിലല്ല എന്നെ അയച്ചവനിൽ തന്നേ വിശ്വസിക്കുന്നു.
45 എന്നെ കാണുന്നവൻ എന്നെ അയച്ചവനെ കാണുന്നു.
46 എന്നിൽ വിശ്വസിക്കുന്നവൻ ആരും ഇരുളിൽ വസിക്കാതിരിപ്പാൻ ഞാൻ വെളിച്ചമായി ലോകത്തിൽ വന്നിരിക്കുന്നു.
47 എന്റെ വചനം കേട്ടു പ്രമാണിക്കാത്തവനെ ഞാൻ വിധിക്കുന്നില്ല; ലോകത്തെ വിധിപ്പാനല്ല, ലോകത്തെ രക്ഷിപ്പാനത്രേ ഞാൻ വന്നിരിക്കുന്നതു.
48 എന്റെ വചനം കൈക്കൊള്ളാതെ എന്നെ തള്ളിക്കളയുന്നവനെ ന്യായം വിധിക്കുന്നവൻ ഉണ്ടു; ഞാൻ സംസാരിച്ച വചനം തന്നേ ഒടുക്കത്തെ നാളിൽ അവനെ ന്യായം വിധിക്കും.
49 ഞാൻ സ്വയമായി സംസാരിച്ചിട്ടില്ല; എന്നെ അയച്ച പിതാവു തന്നേ ഞാൻ ഇന്നതു പറയേണം എന്നും ഇന്നതു സംസാരിക്കേണം എന്നും കല്പന തന്നിരിക്കുന്നു.
50 അവന്റെ കല്പന നിത്യജീവൻ എന്നു ഞാൻ അറിയുന്നു; ആകയാൽ ഞാൻ സംസാരിക്കുന്നതു പിതാവു എന്നോടു അരുളിച്ചെയ്തതുപോലെ തന്നേ സംസാരിക്കുന്നു.

യോഹന്നാൻ 2:23-50

ഈ നാടകീയമായ ഈ കൈമാറ്റത്തിൽ, സ്വർഗത്തിൽ നിന്നുള്ള ശബ്ദം പോലും ഉൾപ്പെടെ, പ്രവാചകൻ താൻ ഉയർത്തപ്പെടും എന്ന് പറഞ്ഞു, ഇത് യഹൂദരെ മാത്രമല്ല , എല്ലാ മനുഷ്യരെയും തന്നിലേക്ക് ആകർഷിക്കും എന്ന് പറഞ്ഞു.  ഒരു ദൈവത്തെ മാത്രം ആരാധിക്കുന്നവരായിട്ടും യഹൂദർക്ക്, പ്രവാചകൻ എന്താണ് പറയുന്നതെന്ന് മനസ്സിലായില്ല.  തങ്ങളുടെ കഠിനഹൃദയം നിമിത്തമാണു-അവർ അല്ലാഹുവിന് കീഴടങ്ങാൻ തയ്യാറാകാത്തത് മൂലമായിരുന്നു- അത് എന്ന് പ്രവാചകൻ ഏശയ്യാ പറഞ്ഞു, എന്നാൽ മറ്റു ചിലർ ഭയം നിമിത്തം നിശ്ശബ്ദമായി വിശ്വസിച്ചു.

മുൻ പ്രവാചകന്മാർ എഴുതിയ ‘വെളിച്ചമായി താൻ ലോകത്തിലേക്ക് വന്നുവെന്ന്’ പ്രവാചകൻ ഈസ അൽ മസിഹ് പറഞ്ഞു.  അദ്ദേഹം യെരുശലേമിൽ പ്രവേശിച്ച ദിവസം, പ്രകാശം ആദ്യം ജാതികളുടേ നടുവിൽ പ്രകാശിക്കാൻ തുടങ്ങി.  ഈ വെളിച്ചം എല്ലാ ലോകരാഷ്ട്രങ്ങളിലും വ്യാപിക്കുമോ?  താൻ ‘ഉയർത്തപ്പെടും’ എന്നതു കൊണ്ട് പ്രവാചകൻ എന്തായി രുന്നു ഉദ്ദേശിച്ചത്?  ഈ ചോദ്യങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കുന്നതിന് നാം ഈ അവസാന ക ആഴ്ചയിലെ സംഭവങ്ങൾ പരിശോധിക്കുന്നത് തുടരുകയാണു.

ഈ ആഴ്ചയിലെ ഓരോ ദിവസത്തിലെയും സംഭവങ്ങളിൽക്കൂടി താഴെക്കാണുന്ന ചാർട്ടിൽക്കൂടി നാം മനസ്സിലാക്കുവാൻ പോകുന്നു.  ഞായറാഴ്ച, ആഴ്ചയിലെ ആദ്യ ദിവസം, മൂന്ന് മുൻ പ്രവാചകന്മാർ നൽകിയ മൂന്ന് വ്യത്യസ്ത പ്രവചനങ്ങൾ അദ്ദേഹം പൂർത്തിയാക്കി. ആദ്യം സക്കറിയാ പ്രവാചകന്റെ  പ്രവചനം പോലെ അദ്ദേഹം യെരുശലേമിൽ കഴുതപ്പുറത്ത് കയറിക്കൊണ്ട് പ്രവേശിച്ചു രണ്ടാമതായി, ദാനിയേൽ പ്രവചിച്ച സമയത്ത് തന്നെ അദ്ദേഹം അങ്ങനെ ചെയ്തു.  മൂന്നാമതായി, അദ്ദേഹത്തിന്റെ സന്ദേശവും അത്ഭുതങ്ങളും ജാതികളുടെ നടുവിൽ വെളിച്ചം പകരുവാൻ ഒരു താത്പര്യം പ്രകാശിപ്പിക്കാൻ തുടങ്ങി – ഏശയ്യാ പ്രവാചകൻ പ്രവചിച്ചിരുന്ന ഈ സന്ദേശം ലോകരാഷ്ട്രങ്ങൾക്ക് ഒരു പ്രകാശമായി തിളങ്ങുകയും ആ പ്രകാശം ലോകമെമ്പാടുമുള്ള ജനങ്ങൾക്ക് കൂടുതൽ ശോഭനമായി വളരുകയും ചെയ്യും എന്ന്.

പെസ്സാഹാ ആഴ്ചയിലെ സംഭവങ്ങൾ- ദിവസം 1- ഞായറാഴ്ച.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *