Skip to content

ശക്തിയുടെ രാത്രി, മഹത്വത്തിന്റെ ദിനം, പ്രവാചകന്മാരുടെ വചനം

  • by

ഖുർആൻ ആദ്യമായി വെളിപ്പെടുമ്പോൾ ശക്തിയുടെ രാത്രിയെ സൂറ അൽ ഖദർ (സൂറ 97 – ശക്തി) വിവരിക്കുന്നു

തീര്‍ച്ചയായും നാം ഇതിനെ ( ഖുര്‍ആനിനെ ) നിര്‍ണയത്തിന്‍റെ രാത്രിയില്‍ അവതരിപ്പിച്ചിരിക്കുന്നു. നിര്‍ണയത്തിന്‍റെ രാത്രി എന്നാല്‍ എന്താണെന്ന്‌ നിനക്കറിയാമോ? നിര്‍ണയത്തിന്‍റെ രാത്രി ആയിരം മാസത്തെക്കാള്‍ ഉത്തമമാകുന്നു. മലക്കുകളും ആത്മാവും അവരുടെ രക്ഷിതാവിന്‍റെ എല്ലാകാര്യത്തെ സംബന്ധിച്ചുമുള്ള ഉത്തരവുമായി ആ രാത്രിയില്‍ ഇറങ്ങി വരുന്നു. പ്രഭാതോദയം വരെ അത്‌ സമാധാനമത്രെ.

സൂറ ലൈലതുൽഖ്വദ്ർ 97: 1 -5

സൂറ അൽ ഖദർ , ശക്തിയുടെ രാത്രിയെ ‘ആയിരം മാസത്തേക്കാൾ മികച്ചത്’ എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കുമെങ്കിലും, ശക്തിയുടെ രാത്രി എന്തായിരുന്നുവെന്ന് ഇപ്പോഴും ചോദിക്കുന്നു . ശക്തിയുടെ രാത്രിയെ ആയിരം മാസത്തേക്കാൾ മികച്ചതാക്കാൻ ആത്മാവ് എന്താണ് ചെയ്തത്?

സൂറ അൽ ലയലിന് (സൂറ 92 – ദി നൈറ്റ്) പകൽ എന്നതിന് സമാനമായ ആശയം ഉണ്ട്, വെളിച്ചം രാത്രിയെ പിന്തുടർന്നു വരുന്നു. പകൽ മഹത്വത്തിൽ വരുന്നു, അല്ലാഹു നയിക്കുന്നത് ആരംഭം മുതൽ അവസാനം വരെ എല്ലാം അറിയുന്നതുകൊണ്ടാണ് . അതിനാൽ അവസാനം തീയെക്കുറിച്ച് അവൻ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു.

രാവിനെതന്നെയാണെ സത്യം ; അത്‌ മൂടികൊണ്ടിരിക്കുമ്പോള്‍

പകലിനെ തന്നെയാണ സത്യം ; അത്‌ പ്രത്യക്ഷപ്പെടുമ്പോള്‍;

 സൂറ അൽ– ലെയ്ൽ  92: 1-2 

തീര്‍ച്ചയായും മാര്‍ഗദര്‍ശനം നമ്മുടെ ബാധ്യതയാകുന്നു. തീര്‍ച്ചയായും നമുക്കുള്ളതാകുന്നു പരലോകവും ഇഹലോകവും. അതിനാല്‍ ആളിക്കത്തിക്കൊണ്ടിരിക്കുന്ന അഗ്നിയെപ്പറ്റി ഞാന്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക്‌ താക്കീത്‌ നല്‍കിയിരിക്കുന്നു.

സൂറ അൽ ഖാദറിനെയും സൂറ അൽ ലയലിനെയും ഇനിപ്പറയുന്നവയുമായി താരതമ്യം ചെയ്യുക:

ഞങ്ങൾ പ്രവാചകന്മാരുടെ വാക്കു ചില ഉണ്ടാക്കി, നിങ്ങൾ നന്നായി ശ്രദ്ധ അതിന് ഇരുണ്ടു സ്ഥലത്തു പ്രകാശിക്കുന്ന വെളിച്ചം പോലെ, ദിവസം ആപത്തു ഉദയനക്ഷത്രവുമാകുന്നു നിങ്ങളുടെ ഹൃദയങ്ങളിൽ ഉദിക്കുന്നത് ചെയ്യും.

2 പത്രോസ് 1:19

ന്നുണ്ടോ? ഞാൻ സൂറ ഖ്വദറും സൂറ ലൈലും വായിക്കുമ്പോൾ ലൈലതുൽഖ്വദ്ർ ഞാൻ ഈ ഉദ്ധരണി ഓർമിപ്പിക്കപ്പെടുന്നു. ഒരു രാത്രിക്കുശേഷം ഒരു ദിവസം ഉദിച്ചുയരുന്നതായി ഇത് പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു. രാത്രിയിൽ പ്രവാചകൻമാർക്ക് വെളിപ്പെടുത്തൽ നൽകി. പ്രവചന സന്ദേശങ്ങളെ അവഗണിക്കരുതെന്നും ഇത് മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു. അല്ലെങ്കിൽ നാം കടുത്ത പ്രത്യാഘാതങ്ങൾ നേരിടും.

സഈസാ അൽ മസിഹ് നബി ( സ) യുടെ പ്രമുഖ ശിഷ്യനും കൂട്ടുകാരനുമായ പത്രോസ് അപ്പൊസ്തലനാണ് ഇത് എഴുതിയത് . സൂറ അസ്- സഫ് (സൂറ 61 – റാങ്കുകൾ) ഈസ അൽ മസിഹിന്റെ ശിഷ്യന്മാരെക്കുറിച്ച് പറയുന്നു :

സത്യവിശ്വാസികളേ, നിങ്ങള്‍ അല്ലാഹുവിന്‍റെ സഹായികളായിരിക്കുക. മര്‍യമിന്‍റെ മകന്‍ ഈസാ അല്ലാഹുവിങ്കലേക്കുള്ള മാര്‍ഗത്തില്‍ എന്‍റെ സഹായികളായി ആരുണ്ട്‌ എന്ന്‌ ഹവാരികളോട്‌ ചോദിച്ചതു പോലെ. ഹവാരികള്‍ പറഞ്ഞു: ഞങ്ങള്‍ അല്ലാഹുവിന്‍റെ സഹായികളാകുന്നു. അപ്പോള്‍ ഇസ്രായീല്‍ സന്തതികളില്‍ പെട്ട ഒരു വിഭാഗം വിശ്വസിക്കുകയും മറ്റൊരു വിഭാഗം അവിശ്വസിക്കുകയും ചെയ്തു. എന്നിട്ട്‌ വിശ്വസിച്ചവര്‍ക്ക്‌ അവരുടെ ശത്രുവിനെതിരില്‍ നാം പിന്‍ബലം നല്‍കുകയും അങ്ങനെ അവന്‍ മികവുറ്റവരായിത്തീരുകയും ചെയ്തു.

സൂറ അസ് സഫ് : 61:14  

ഈസ അൽ മസിഹിന്റെ ശിഷ്യന്മാർ ‘ദൈവത്തിന്റെ സഹായികളായിരുന്നു’ എന്ന് സൂറ അസ്- സഫ് പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു . ശിഷ്യന്മാരുടെ സന്ദേശം വിശ്വസിക്കുന്നവർക്ക് ഈ പറയപ്പെടുന്ന ശക്തി ലഭിക്കുന്നു. ദൈവത്തെ സഹായിക്കുന്നവരുടെ നേതാവായിരുന്നു പ്രധാന ശിഷ്യനായ പത്രോസ്. അവൻ പ്രവാചകനായ ഈസ അൽ മസിഹ് അ.സന്റെ ശിഷ്യനായിരുന്നിട്ടും, അവന്റെ നിരവധി അത്ഭുതങ്ങൾക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചു , അവന്റെ അനേകം പഠിപ്പിക്കലുകൾ കേട്ടു അവന്റെ അധികാരം പ്രയോഗിച്ചതു കണ്ടപ്പോൾ , പത്രോസ് പ്രവാചകന്മാരുടെ വാക്കുകൾ കൂടുതൽ ഉറപ്പുള്ളതാണെന്ന് മുകളിൽ പ്രഖ്യാപിച്ചു. താൻ സാക്ഷ്യം വഹിച്ചതിനേക്കാൾ പ്രവാചകന്മാരെക്കുറിച്ച് അവന് കൂടുതൽ ഉറപ്പുണ്ടായിരുന്നത് എന്തുകൊണ്ട്? അദ്ദേഹം തുടരുന്നു:

എല്ലാറ്റിനുമുപരിയായി, പ്രവാചകന്റെ തന്നെ വ്യാഖ്യാനത്താൽ തിരുവെഴുത്തുകളുടെ ഒരു പ്രവചനവും വന്നില്ലെന്ന് നിങ്ങൾ മനസ്സിലാക്കണം. പ്രവചനത്തിന് ഒരിക്കലും മനുഷ്യന്റെ ഹിതത്തിൽ നിന്ന് ഉത്ഭവമുണ്ടായിരുന്നില്ല, എന്നാൽ പരിശുദ്ധാത്മാവിനാൽ ചുമക്കപ്പെടുമ്പോൾ മനുഷ്യർ ദൈവത്തിൽ നിന്ന് സംസാരിച്ചു

 2 പത്രോസ് 1: 20-21 

ദൈവത്തിന്റെ പരിശുദ്ധാത്മാവ് പ്രവാചകന്മാരെ ‘ചുമന്നു’ എന്ന് ഇത് നമ്മോട് പറയുന്നു, അങ്ങനെ അവർ പാരായണം ചെയ്യുകയും പിന്നീട് എഴുതുകയും ചെയ്തത് ‘ദൈവത്തിൽ നിന്നുള്ളതാണ്’. അതുകൊണ്ടാണ് ഇതുപോലുള്ള ഒരു രാത്രി ആയിരം മാസത്തേക്കാൾ നല്ലത് എന്ന് പറയുന്നത്, കാരണം അത് ‘മനുഷ്യന്റെ ഇഷ്ടത്തിൽ’ എന്നതിലുപരി പരിശുദ്ധാത്മാവിൽ വേരൂന്നിയതാണ്. പത്രോസിന്റെ സന്ദേശത്തെ ശ്രദ്ധിക്കുന്നവർക്ക് ശക്തിയുടെ രാത്രിയിൽ പ്രയോഗിച്ച ശക്തി ലഭിക്കുമെന്നും അത് നില നിൽക്കുമെന്നു സൂറ അസ്- സഫ് പറയുന്നു.

 

ഈസാ അൽ മസിഹ് നബിയുടെ കാലത്ത് ജീവിച്ചിരുന്ന പത്രോസ് എഴുതിയ ‘പ്രവാചകന്മാർ’ ഇപ്പോൾ പഴയനിയമം എന്ന് വിളിക്കപ്പെടുന്ന ഗ്രന്ധത്തിൽ രേഖപ്പെടുത്തപ്പെട്ടിട്ടുള്ള പ്രവാചകന്മാരാണ് – അതായത് അവ ഇൻജിലിനു മുമ്പിലെ വിശുദ്ധ ഗ്രന്ഥങ്ങൾ ആയിരുന്നു.    മൂസാ നബിയുടെ തൌറാത്തിൽ ആദം , ക്വാബീൽ ഹാബിൽ , നൂഹ് ലൂത്ഇബ്രാഹിം എന്നിവരെക്കുറിച്ചുള്ള വിവരണങ്ങൾ കാണുവാൻ കഴിയുന്നു. മാത്രമല്ല അതിൽ മൂസായുടെ കാലത്ത് അദ്ദേഹം  ഫറവോനെ അഭിമുഖീകരിച്ചതും തുടർന്ന് അദ്ദേഹത്തിനു ശരീഅത്ത് , കൂടാതെ നിന്ന് തന്റെ സഹോദരൻ ഹാറൂന്റെ യാഗങ്ങൾ, ഇതിൽ നിന്നാണു സൂറത്ത് ബറഖ എന്ന പേർ വന്നത്,  ഇവയെല്ലാം ഉൾക്കൊള്ളിച്ചിരിക്കുന്നു.

തുടർന്ന് തൌറാത്ത് അവസാനിക്കുമ്പോൾ  സബൂർ വന്നു ജീവിതചര്യയെ  അവിടെ ദാവൂദ്  വരുവാൻ പോകുന്ന മസീഹിനെക്കുറിച്ച് സംസാരിക്കുവാൻ പ്രചോദിതനായി. അതിനു തുടർച്ചയായി വന്ന പ്രവാചകന്മാർ പിന്നീട് പ്രവചിച്ചത്  മസീഹ് ഒരു കന്യകയിൽ നിന്നും വരുമെന്നും, ഒരു അല്ലാഹുവിൻറെ രാജ്യം എല്ലാവർക്കും തുറക്കപ്പെടുന്നു , കൂടാതെ മഹാന്മാരുടെ വരുന്ന ദാസൻ അനുഭവിക്കുവാൻ പോകുന്ന കഷ്ടതകളും എല്ലാം അവർ പ്രവചിച്ചു. അതിനു ശേഷം  മസീഹിന്റെ നാമം എന്തായിരിക്കും എന്ന് പ്രവചിച്ചു അതോടു ചേർന്ന് താൻ വരുന്ന സമയം , അതുകൂടാതെ പ്വഴി ഒരുക്കുന്നവനെക്കുറിച്ചുള്ള വാഗ്ദാനം എന്നിവ പ്രവചിച്ചിരിക്കുന്നു.

നമ്മിൽ പലർക്കും ഈ രചനകൾ സ്വയം വായിക്കാൻ അവസരം ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടാവില്ല. ഇവിടെ, ഈ വ്യത്യസ്ത ലിങ്കുകൾ ഉപയോഗിച്ച്, അതിനു ഒരു അവസരമുണ്ട്. വരാനിരിക്കുന്ന തീയെക്കുറിച്ച് സൂറ അൽ ലെയ്ൽ മുന്നറിയിപ്പ് നൽകുന്നു. ശക്തിയുടെ രാത്രിയിൽ ദൈവാത്മാവ് പ്രവർത്തിച്ചിരുന്നുവെന്ന് സൂറ അൽ ഖ്വദർ പ്രഖ്യാപിക്കുന്നു. ശിഷ്യന്മാരുടെ സന്ദേശം വിശ്വസിക്കുന്നവർക്ക് സൂറ അസ്- സഫ് ശക്തി വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു. ഈ ശിഷ്യന്മാരുടെ നേതാവായ പത്രോസ്, ഉപദേശിക്കുന്നത്, പകൽ ഉറ്റുനോക്കുന്ന രാത്രിയിൽ നൽകിയിട്ടുള്ള ആദ്യകാല പ്രവാചകന്മാരുടെ വെളിപ്പെടുത്തലിലേക്ക് ‘ശ്രദ്ധ ചെലുത്താൻ’ ആണു, അവർ ഒരു നല്ല നാളിലേക്ക് ഉറ്റു നോക്കിക്കൊണ്ടിരുന്നു.  അവരുടെ സന്ദേശങ്ങൾ അറിയുന്നത് ബുദ്ധിപരമായിരിക്കില്ലേ?

 

 

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *